ĐỒNG HỒ Frederique Constant một sự lựa chọn thay vì Tissot?

Các thớt khác của charizzard

hoangnhbidv

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng tám 2017 lúc 13:24
Các bác cho em hỏi chút, em có bạn là sứ quán ở Thụy sỹ, bạn í mua tại shop của LHQ, dân ngoại giao được giảm khoảng 20%. Như con FC 303MV5B4 có giá là 788 CHF. Con này em tra trên mạng thấy không có bán ở Việt Nam. Có bác nào biết chia sẻ cho em chút kinh nghiệm ạ. Em cám ơn!
Mẫu này đầy ở Jomashop mà bác. Bác vào site đó check giá sẽ chuẩn.

1 Tháng bảy 2018 lúc 08:25
Các bác cho e hỏi cách phân biệt các đời máy của FC với. Ví dụ máy ghi là FC calibre thì có phải máy inhouse ko ạ.
Có phải cứ FC mã đầu 7 trở lên mới là inhouse ko, và inhouse có hơn máy mua của ETA ko ạ.
E thấy con FC 316V5B9 ghi là rose gold 18k máy là FC calibre FC 316
Thì khung máy bằng vàng khối hay là mạ vàng 18k hả các cụ. Máy ghi thế là máy gì. Con này jomashop giá thấy tốt quá
Máy 316 chỉ là máy SELITA mode lại thôi bác ạ! ko phải là máy Inhouse, máy inhouse em đc biết là từ seri 7 trở lên. mà thằng SELITA này thì nó mode lại từ máy ETA 2824-2 mà ra. Nên ko thể bằng thằng ETA chính chủ đc! Tuy nhiên chất lượng cũng một 9 một 10.

3 Tháng bảy 2018 lúc 21:52
tissot-t085-407-16-013-00-carson-automatic-powermatic-80-white-roman-davis-1307-12-DAVIS@2.jpg

Chào các bác, e cũng đang tập tành chơi đồng hồ. Phong cách e theo đuổi là classic, vintage. Kinh phí e có khoảng 12tr. E đang phân vân giữa 2 mẫu FC & Tissot này. Giá e hỏi thì FC khoảng 12tr còn Tissot khoảng 10tr, tay 15.5, e nghiêng về thiết kế của tissot, mặt dial rất cổ điển và lịch lãm nhưng ko thích phần kim cho lắm vì khá to và thô. Em FC thì kim đẹp hơn nhưng phần mặt dial thì số la mã trông ko tinh tế bằng em tissot kia. E phối với denim và boot, phân vân quá các bác ạ.

SmartOne

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2018 lúc 09:50
View attachment 801029 View attachment 801030
Chào các bác, e cũng đang tập tành chơi đồng hồ. Phong cách e theo đuổi là classic, vintage. Kinh phí e có khoảng 12tr. E đang phân vân giữa 2 mẫu FC & Tissot này. Giá e hỏi thì FC khoảng 12tr còn Tissot khoảng 10tr, tay 15.5, e nghiêng về thiết kế của tissot, mặt dial rất cổ điển và lịch lãm nhưng ko thích phần kim cho lắm vì khá to và thô. Em FC thì kim đẹp hơn nhưng phần mặt dial thì số la mã trông ko tinh tế bằng em tissot kia. E phối với denim và boot, phân vân quá các bác ạ.
Đúng là ghép kim của con FC vào Tissot thì quá đẹp. Em thấy kim của Tissot cũng ko thô lắm, nhìn chỉ ko đẹp bằng kim của FC ở trên thôi chứ vẫn rất hợp với dial. Cọc số thì nhìn em Tissot ăn đứt rồi. Em vote cho Tissot.

26 Tháng bảy 2018 lúc 10:29
Mà cũng ko biết chi tiết finish của 2 con này thế nào nữa, chưa cầm tận tay nên chưa đánh giá đc nên còn phân vân quá các bác. Về thiết kế thì e vẫn nghiêng em Tissot hơn.
Mình cũng mới lấy em Tissot này 1 tuần nay, cảm thấy rất hài lòng với em automatic đầu tiên mình sở hữu. Kiểu dáng em nó cổ điển thanh lịch hợp với cả phong cách bụi bụi denim mà bác thích hoặc phối với sơ mi cắm thùng cũng quá chuẩn.
Hiện tại 1 tuần sai số của em nó là mỗi ngày chậm 1s, quá bất ngờ luôn. Mình đang theo dõi thêm, hi vọng em nó sẽ giữ đc phong độ này lâu dài.
Có điều là dây da của em này khá là lởm, thông số là mặt trước da bò dập vân cá sấu còn mặt sau da công nghiệp nhưng mình cảm giác 100% là da công nghiệp luôn ý, da rất thô và cứng nên mình đã đi đặt 1 em dây da cá sấu khác để thay thế.
Vài dòng cho bác tham khảo, mình cũng đã từng phân vân giữa 2 em này và quyết định lấy TS.

26 Tháng bảy 2018 lúc 10:52
Mình cũng mới lấy em Tissot này 1 tuần nay, cảm thấy rất hài lòng với em automatic đầu tiên mình sở hữu. Kiểu dáng em nó cổ điển thanh lịch hợp với cả phong cách bụi bụi denim mà bác thích hoặc phối với sơ mi cắm thùng cũng quá chuẩn.
Hiện tại 1 tuần sai số của em nó là mỗi ngày chậm 1s, quá bất ngờ luôn. Mình đang theo dõi thêm, hi vọng em nó sẽ giữ đc phong độ này lâu dài.
Có điều là dây da của em này khá là lởm, thông số là mặt trước da bò dập vân cá sấu còn mặt sau da công nghiệp nhưng mình cảm giác 100% là da công nghiệp luôn ý, da rất thô và cứng nên mình đã đi đặt 1 em dây da cá sấu khác để thay thế.
Vài dòng cho bác tham khảo, mình cũng đã từng phân vân giữa 2 em này và quyết định lấy TS.
View attachment 807407
Bác lên tay đẹp quá, cổ tay bác nhiêu vậy, nhìn hình chắc phải cỡ 17.5. Cổ tay mình có 15.5, nhỏ hơn cổ tay bác rồi, mặt 40mm nhưng ra thực tế có nhiều loại to, nhỏ khác nhau, ko chính xác, lên tay mới thấy dc. Dây da thì đúng là phải đặt hàng handmade ngoài thì đẹp hơn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lâu nay, sàn thương mại điện tử (TMĐT) có tên tuổi tại Việt nam thường được kể đến là Lazada, Shopee, Tiki, Adayroi, Sendo… Nhưng thực tế là cả một nghịch lí: Doanh số bán hàng của những Lazada, Shopee, Tiki… lại kém xa doanh số online của ...
Lazada Vietnam Master card on Monday