Fujitsu laptop!

Các thớt khác của hieppt

hieppt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng hai 2007 lúc 23:02
Thưa các bác, em nghe nói dòng fujitsu khá ngon. Em vào site fujitsu của sing thì công nhận là đẳng cấp vượt trội. Nhưng lọ mọ tìm vẫn chưa thấy chú nào ở Việt Nam bán loại này. Các bác biết thì tư vấn em cái. Mà bác nào có cơ hội dùng rồi thì cho mấy câu comment nhỉ. Chân thành cảm ơn các bác!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 23:45
http://www.handheld.com.vn/forum/showthread.php?t=46049&page=2

ở gần cuối, bài viết của em, em có ghi địa chỉ và fone liên lạc cảu chính hảng Fuj ở việt nam.

Em cũng nghe mấy bậc đàn anh nói main của fujit dòng cao cấp S, được sản xuất tại VIỆT NAM ( hãnh diện thiết) chưa dám mớ cái máy S6311 nên chưa biết made in ở đâu. hi vọng là việt nam.

hieppt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng hai 2007 lúc 00:29

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 00:51
http://www.google.com.vn/search?q=L...s=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a
Tại sao ngoài Website của Fujitsu ra, không có một bài viết hay đánh giá nào nói về việc pin của con đạt đến 10h nhỉ? Một tính năng vượt trội như vậy mà lại không được nêu bật ở vị trí số 1 thì thật là đáng nghi ngờ!
http://www.fujitsu.com/hk/news/news20060515_eng.html
Ngay cả tại website của Fujitsu Hong Kong cũng chỉ nói pin chú này được 5h thôi mà!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 07:48
http://www.google.com.vn/search?q=L...s=org.mozilla:en-US:official&client=firefox-a
Tại sao ngoài Website của Fujitsu ra, không có một bài viết hay đánh giá nào nói về việc pin của con đạt đến 10h nhỉ? Một tính năng vượt trội như vậy mà lại không được nêu bật ở vị trí số 1 thì thật là đáng nghi ngờ!
http://www.fujitsu.com/hk/news/news20060515_eng.html
Ngay cả tại website của Fujitsu Hong Kong cũng chỉ nói pin chú này được 5h thôi mà!

Technical Specifications for LifeBook S6310:
Intel® Centrino® Duo Mobile Technology

Intel® Core™ Duo Processor T2300
Intel® PRO / Wireless 3945ABG network connection
Intel® 945GM Express Chipset
Windows® XP Professional
13.3" XGA TFT, 1024 x 768 pixels
Dual Layer DVD Super Multi Writer
512MB DDR2 667MHz
Hard Disk: 100GB, SATA-150 5400rpm, S.M.A.R.T support
Realtek ALC262 HD audio codec with built-in dual Stereo Speakers
HD Audio-in: Mic-in, Line-in, dual built-in Microphone
HD Audio-out: Headphone-out, Line-out
Bluetooth v2.0 + EDR
Secured Digital / Memory Stick® / Memory Stick® PRO/ xD
USB 2.0 x 3, VGA (external display), RJ45 (LAN), RJ11 (modem), IEEE1394, mini S-Video out, HDA-in, HDA-out, Power Adapter DC-in, Port Replicator Interface
BIOS Lock, LifeBook Lock, Anti-theft Lock Slot, 2 passwords Hard Disk Lock, Fingerprint Sensor
Battery: Up to 5.0hrs (6-cell Li-Ion 5200mAh)
Weight: Approx. 1.7kg*
Dimensions: 295mm (W) x 238.5mm (D) x 34mm (H)

còn đây là cấu hình con s6311 em mua tại việt nam luôn ạ

cái này em trichs ra ở trên cái thùng của nó:

Intel core 2 dual : t5600 ( tiêu tốn năng lượng ít hơn 40 % ( theo intel công bố))
wwifi: 3945a/b/g
winxp pro
512MB ddr2 / 80GB sata
13,2 inch superfire XGA with 300 nít brighness
dual layer dvd super multi writer
modun"""BAY BATTERY""" ****có mua luôn***** heheh
finger
bluetooch.

p/sss thunamtuoc ; đọc xong cấu hình máy của em chắc anh đã biết tại sao máy của mama em pin lại được dùng ngần ấy thời gian nhỉ ?

p/s ALL: Việt Nam cũng có, sao không đến trực tiếp xem, sờ tận tay. hơi sức đâu mà xem bên Hồng Không, chừng nào Vnam không có kìa, hãy tìm đến HK

Nhân Hòa

(^_^)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 08:21

Intel core 2 dual : t5600 ( tiêu tốn năng lượng ít hơn 40 % ( theo intel công bố))
winxp pro
512MB ddr2 / 80GB sata
finger
bluetooch.

p/sss thunamtuoc ; đọc xong cấu hình máy của em chắc anh đã biết tại sao máy của mama em pin lại được dùng ngần ấy thời gian nhỉ ?

p/s ALL: Việt Nam cũng có, sao không đến trực tiếp xem, sờ tận tay. hơi sức đâu mà xem bên Hồng Không, chừng nào Vnam không có kìa, hãy tìm đến HK
Bác mua của Fujitsu Việt Nam? Giá bác mua lúc đó là bao nhiêu?

thunamtuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 09:18

winxp pro
512MB ddr2 / 80GB sata
finger
bluetooch.

Hì, ông ở tận Đà Nẵng, ai mà bay vô coi con Laptop của ông được!
Với lại đến ngồi chờ con Laptop của ông hết pin, mệt lắm :D

Đồng ý là với cấu hình như anh đưa ra, pin sẽ rất lâu hết. Nhưng 10h thì... vẫn nghi nghi. Thông cảm em hơi bị đa nghi, tại em search Google hoài không thấy thông tin gì mà!

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 12:36
Trước từng phân phối Fujitsu, có mấy nhận định:
1. Màn hình đẹp
2. Pin khỏe
3. Thiết kế lịch sự không mỏng manh như vaio và đơn giản như IBM.

Nhược điểm:
Thi thoảng main có vấn đề (tỉ lệ rất rất nhỏ)
Khó mua linh kiện chính hãng (phải đặt hàng hơi lâu và chi phí tương đối cao).
Có nhà máy sản xuất main ở Bình Dương, một nhà máy nữa đang xây dựng (liên doanh với VNPT) tại Hà Tây.

Hiện tại tổng phân phối là công ty Mitec- Trần Quốc Toản, ngay bên cạnh Vĩnh Xuân. Tất cả các công ty khác đều nhập qua Mitec trừ hàng xách tay.

Chấm điểm: 8/10.

7 Tháng hai 2007 lúc 15:22
Đúng là tg sử dụng pin như thế là có thật nhưng phải tuân thủ nhiều điều, giống như DTDD thời gian chờ 400 giờ vậy,
Không phủ nhận chất lượng của Fujitsu, chỉ nói điều đơn giản, nếu cùng chi tiết và thông số KT, 1 TV Plasma ở Mỹ - giá Fujitsu cao hơn khoản 20 % so với SONY.
-Điều hãng diện và đáng lưu ý : hầu hết các main Fujitsu laptop dòng business hiện nay trên toàn cầu đc SX ở VN. ( B Series, S, P Series ).

7 Tháng hai 2007 lúc 16:59
10 giờ là bác để máy ở chế độ tối thiểu!Màn hình sáng yếu nhất, kô chạy tác vụ nào!

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday