Fujitsu Siemens: Ai đã dùng share em it kinh nghiệm

Các thớt khác của haigaru
25 Tháng sáu 2007 lúc 12:54
Em đang đinh tậu 1 con nhưng thấy mấy bác đi trước bảo:
Lọai này nặng lắm : :D với em không sao
Khi hỏng khó thay linh kiện vì hàng độc :(
hàng này dành cho thị trường Đức nên bàn phím rất khó chịu
...
Các bác cho em hỏi sự thật nó có phải như thế không, mong các bác chỉ rõ cho em :rolleyes:

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 13:20
Những máy được sản xuất cho thị Đức thường sử dụng bàn phím tiếng Đức và theo kiểu EU nên thứ tự bàn phím cùng ngôn ngữ rất khác với kiểu Mỹ (rất phổ biến) do đó rất khó để làm quen, thêm nữa HĐH theo máy cũng tiếng Đức lun nên sẽ kg thể dùng dược nếu kg biết tiếng Đức :( điều này có nghĩa bạn kg sử dụng được bản recovery original mà phải mua một bản HDH khác và cài lại toàn bộ driver nếu muốn dùng tiếng Anh. Nếu máy có kèm theo bản Windows Vista Ultimate thì có khả năng chuyển ngữ nhưng cũng kg phải đơn giản. Nếu bỏ qua được những điều bất tiện này thì lappy của Đức là rất tốt. Còn việc sữa chữa dĩ nhiên nếu máy kg phổ biến thì khi hư sẽ khó kiếm linh kiện thay thế hơn.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 16:54
bạn có tiền thì mua máy thoải mái chứ dùng gì fuji cho nó ... fuji chỉ đứng hàng thứ 6,7 trong làng laptop thui.Có tiền mà chọn cái hãng đó thì dở ẹc.
Ai nói bác Fujitsu chỉ đứng hàng thứ 6-7, bác nên nhớ 1 điều là là về LCD và Pin thì chưa có ai qua Fujitsu cả nhé. Ở VN chưa chuộng vì nó thuộc hàng giá khá chảnh, thậm chi 1 số model còn cao hơn cả Sony.
Hàng Fujitsu hầu như sản xuất ở Nhật

Nhieutien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 17:05
Tôi dùng Fujitsu được năm năm nay, và hàng của thị trường Mỹ, không cần phải lo lắng về bàn phím và HĐH, xin chia xẻ thực tế kinh nghiệm với bạn:
- Ưu điểm: Không có gì phải lo lắng khi bạn sở hữu một em trong tay, chất lượng thuộc hàng cao cấp kể cả về độ bền và độ ổn định trong quá trình sử dụng, đặc biệt màn hình và pin thì đứng hàng đầu. Nếu dùng máy Fuijtsu đến lúc bị hỏng phải thay đồ thì có lẽ chuyển cho con làm đồ chơi cũng được rồi, vậy không cần phải lo đến linh kiện thay thế.
- Nhược điểm: Chỉ có một nhược điểm duy nhất là với cùng một số tiền, bạn có thể mua một em hãng khác cấu hình mạnh gấp nhiều lần.
Tổng hợp lại, nếu bạn có nhiều tiền, đầu tư một em Fujitsu cấu hình như ý muốn là giải pháp tối ưu.
Lưu ý: Đây là quan điểm của riêng tôi, một người đang dùng Fujitsu. Không tranh luận với ai khác.
Chúc bạn tìm được một em như ý.

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 17:08
bạn có tiền thì mua máy thoải mái chứ dùng gì fuji cho nó ... fuji chỉ đứng hàng thứ 6,7 trong làng laptop thui.Có tiền mà chọn cái hãng đó thì dở ẹc.
khg biết thì dựa cột mà nghe nhé, khg thì tự search mà tìm hiểu....

ai dám nói FUJITSU là đứng hàng thứ 6, hay 7 vậy.... :confused:

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 17:22
Hàng Fujitsu em thấy chỉ có mỗi một nhược điểm, đó là giá quá cao so với các máy khác cùng cấu hình. Ngoài ra, chẳng dám chê cái gì. Hình thức rất sang trọng, kiểu dáng đẹp, chất lượng tuyệt vời. Đấy là không nói đến việc nếu bác làm trong nhà nước, thì mua hàng này giá rất kín.
Hồi trước em là dự án về hàng này, nếu bác ở HN mà muốn mua hàng chính hãng, PM cho em, em chỉ chỗ mua cho. Mỗi tội giá chát

Nhieutien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 18:53
Hàng Fujitsu em thấy chỉ có mỗi một nhược điểm, đó là giá quá cao so với các máy khác cùng cấu hình. Ngoài ra, chẳng dám chê cái gì. Hình thức rất sang trọng, kiểu dáng đẹp, chất lượng tuyệt vời. Đấy là không nói đến việc nếu bác làm trong nhà nước, thì mua hàng này giá rất kín.
Hồi trước em là dự án về hàng này, nếu bác ở HN mà muốn mua hàng chính hãng, PM cho em, em chỉ chỗ mua cho. Mỗi tội giá chát
Nếu anh không nhầm thì chú đúng là thằng em dại, không biết có nhớ anh không, nếu không nhớ thì PM cho ToyBox!

25 Tháng sáu 2007 lúc 20:13
Có em Fujitsu này các bác xem thế nào, có đứa bạn nó đang định mua laptop dùng thay máy để bàn, em thấy em này cũng được, mỗi tội nhãn hiệu hơi lạ đối với nó nên em cần vài thông tin để thuyết phục nó mua em Fuji này. À quên, giá 1199$

Fujitsu N6410 made in JAPAN, (L2)Tặng Ram 512Mb cho thành 1GB siêu mạnh

Centrino CORE Duo T2400 2x1.83GHZ 667FSB, HDD:80GB tốc độ cao 5400RPM) Chạy được 2 HDD chạy song song DDR2RAM:1024MB 17.0” WXGA High-Definition BrightView Widescreen DVD±RW+DL,Wireless 3945ABG 6 in 1 card. VGA Graphics by ATI Mobility RADEON X1400-256MB Hyper memory Windows XP MCE bản quyền

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday