Funny soft 4 Palm

Jojo

GÂY DỰNG
Đọc thấy mấy cái này hay hay, share với các bác, bác nào bít roài thì bỏ qua:

1. Color mirror: Biến palm thành gương soi, giúp các palmers có thể kín đáo chỉnh sửa đầu tóc mỗi khi diện kiến đối tượng ;).

Mirror

2. Flashlight: Biến palm thành đèn pin để tìm giúp nàng bông hoa tai rớt dưới gầm bàn :D

Flashlight

3. Doạ...chó: Với chuỗi âm thanh có tần số 16 kHz/10s, palm sẽ khiến những chú chó cao chạy xa bay mỗi khi thấy bạn.

doggy

4. Đuổi muỗi

Mosquito

5. Beer đê!

Tận hưởng cảm giác mát lạnh với cốc bia...ảo :), palm sẽ khiến mọi người lác mắt khi nhìn thấy bạn uống bia từ chính chiếc palm của mình, hết sức sành điệu!

beer

6. La bàn mặt trời:

Xem hướng nhà và định vị mỗi khi bị lạc.

Compass

7. Giao tiếp ko dây = giao thức Morse
Khi ko có wifi, ko có blutooth, nhưng bạn vẫn có thể trao đổi với nhau trong phòng họp, thư viện hay lớp học = Morse mà ko gây ảnh hưởng đến người khác.

Morse

8. Tạo cuộc gọi giả: Phương kế tối ưu để tạo 1 lý do hết sức hợp lý mỗi khi bạn muốn chuồn khỏi cuộc hội ngộ chán ngắt:

Subterfuge

Have fun!

Bac Vinh

GẮN KẾT
Cái này tuethuc đã post lâu lắm rùi mà...

tuethuc

GẮN KẾT
Bac Vinh said:
Cái này tuethuc đã post lâu lắm rùi mà...
ko fải đâu anh, chỉ giống cái moskito thôi. cái bài của em hồi đó còn có palmasutra, anh quên rồi à :D

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tuyệt, những phần mềm hữu ích và rất thực dụng, cảm ơn bác jojo nhé!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Cơ mà em thấy có khác gì nhỉ?Ví như cái Mirror thì tắt máy đc.Còn đèn pin thì bật hết cỡ backlight là cũng sáng rùi.Cơ mà cũng cảm ơn bác,thấy cũng ngộ ngộ
Mà cái trò muỗi với chó nhức đầu lém,dạo trước ở nhà,tối ngồi học bật lên tránh muỗi,sáng hôm sau đầu cũng vo vo luôn.

Jojo

GÂY DỰNG
frodo said:
quả "beer đê...!" là thế nào dzậy các bác? chưa hiểu :)

Bác bấm vào brew để đổ bia (ảo) vào đầy "cốc", sau đó kề palm vào miệng, dùng ngón cái ấm vào màn hình và bắt đầu "uống". Bia sẽ chảy vào miệng hệt như bác đang uống thật :D

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hay nhỉ :)

giả lập uống bia, vậy ... có soft giả lập "cái khác" được không, chị Jojo? cái "ấy" ấy :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.