FZ7 hay S3is

Các thớt khác của Arsenal#

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 18:53
FZ30 thì hãy bỏ cái s3is lại chứ Fz7 thì lấy s3is đi :p
Ưu tiên khẩu ... TIỀN: lấy Fz7
Ưu tiên tất cả các thứ khác: lấy S3is
Chất lượng hình nói chung là tương đương nhau nhưng độ FUN chắc chắn S3 hơn

Còn nếu không lấy cả 2 thì ưu tiên PANASONIC Tz3 :D :D :D

9 Tháng chín 2007 lúc 15:39
Em đang phân vân lựa chọn lấy 1 trong 2 con này, do ko am hiểu về máy ảnh lắm nên mong các bác chỉ dẫn. Cảm ơn mọi người.
Nếu bạn đúng là tay mơ, mới tập tành chơi máy như...tui ! Thì chắc kỹ năng cầm máy cũng chưa vững thì Panasonic cũng là một chọn lựa đáng suy nghĩ vì chức năng chống rung quang học (OIS) của Pana rất "ác" l

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 15:48
Nếu bạn đúng là tay mơ, mới tập tành chơi máy như...tui ! Thì chắc kỹ năng cầm máy cũng chưa vững thì Panasonic cũng là một chọn lựa đáng suy nghĩ vì chức năng chống rung quang học (OIS) của Pana rất "ác" l
OIS của Paana rất "ác" nhưng OIS của S3is cũng khủng chẳng kém, có dù tớ vẫn cho rằng chất lượng quang học của Leica hơn Canon (loại ống dùng cho các máy phổ thông compact)
Cái màn hình xoay của canon mà để quay phim nó "đã" gì đâu ấy :D

Alo123

The Messenger
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 16:02
OIS của Paana rất "ác" nhưng OIS của S3is cũng khủng chẳng kém, có dù tớ vẫn cho rằng chất lượng quang học của Leica hơn Canon (loại ống dùng cho các máy phổ thông compact)
Cái màn hình xoay của canon mà để quay phim nó "đã" gì đâu ấy :D
Đồng ý với bác Starnt là chất lượng quang học của Leica hơn Canon, theo ý tôi có khi L cũng chưa chắc đã hơn được Leica chứ không chỉ ở compact.

Tuy nhiên theo ý chủ quan thì hình ảnh đi qua cái ống kính quang học xịn đó được "nhìn" thế nào?. Cái này thì Canon nhìn thấy mọi thứ đẹp hơn Pana.

:)

9 Tháng chín 2007 lúc 16:34
Nếu bạn định mua S3 hay FZ7 thì tốt nhất bạn nên nghĩ lại. Mình cũng đã từng như bạn cách đây ít lâu và đã mua S3. Tất nhiên là so với mấy cái máy compact thông thường thì nó hơn hắn, nhưng nếu bạn máu chụp ảnh thì nên mua hẳn dòng DSLR mà dùng, ko hơn nhiều xiền đâu, chụp thì ko có gì phải phàn nàn. Đứa bạn mình nó đang dùng cái Canon 400D, cộng thêm 3 cái lens, chụp đẹp hơn hẳn. Nếu mua DSLR thì cứ mua máy cũ cũng được, ko cần máy phải mới tinh đâu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bộ sưu tập những chiếc đồng hồ Gucci đình đám - thấy là mê

Thương hiệu Gucci vốn là một trong những thương hiệu thời trang luôn dẫn đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday