G1 sao khi sạc máy nóng cực

vinhberry

GÂY DỰNG
tình hình là từ ngày Viettel có 3g, thế là em hay lên net bằng đt. lúc đầu thì pin xài được ngày rưỡi xuống 1 ngày và giờ chỉ còn nữa ngày. mà khổ nhất là giờ em nó khi sạc máy rất nóng và hình như còn không sạc được pin nữa (đèn đỏ cứ chấp chấp hoài). không biết bác nào có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo.
thanks mọi người đã đọc và xin giúp đỡ

vinhberry

GÂY DỰNG
có bác nào chỉ giáo e không vậy, e sợ máy nóng quá nổ thì toi thằng google

canhsong73

GẮN KẾT
tình hình là từ ngày Viettel có 3g, thế là em hay lên net bằng đt. lúc đầu thì pin xài được ngày rưỡi xuống 1 ngày và giờ chỉ còn nữa ngày. mà khổ nhất là giờ em nó khi sạc máy rất nóng và hình như còn không sạc được pin nữa (đèn đỏ cứ chấp chấp hoài). không biết bác nào có kinh nghiệm gì xin chỉ giáo.
thanks mọi người đã đọc và xin giúp đỡ
Như tình trạng bạn nêu có thể cục pin của bạn có vấn đề rồi đó. Bạn hãy thay cục pin khác xem còn bị tình trạng này hay ko nhé!

04041104

GÂY DỰNG
Như tình trạng bạn nêu có thể cục pin của bạn có vấn đề rồi đó. Bạn hãy thay cục pin khác xem còn bị tình trạng này hay ko nhé!

không phải pin nóng là pin bị vấn đề đâu G1 nó thế đấy.trước mới dùng G1 cũng bị thế sau mua pin thay vào cũng thế. bệnh chung của G1 nhưng sau khi sạc đươc 60-70% thì không còn nóng nữa.bạn cứ dùng bình thường không vấn đề rì đâu.

firefox10

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Mình cũng bị như vậy, lần đầu sạc thấy nó nóng thấy rất lo, phải để cái quạt mini chiếu thẳng vào G1, nhưng sau đó vài lần lại thấy bình thường, ko còn nóng nữa

Chỉ hơi bực chút là sạc G1 rất lâu, pin còn tầm 8% mà sạc hơn 3h vẫn chưa đầy

vinhberry

GÂY DỰNG
Mua cục pin dung lượng cao rồi mà cũng chỉ xài được gần 1 ngày thôi, không biết máy có bị rò pin không nhỉ. pin thì thằng bạn khá tin tưởng mua dùm, hiệu galilio 1550mhA

mycamel

www.Onesto-Eyewear.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em bác nên dùng cạn pin, rồi tắt máy đi và sạc thật đầy. Ít nhất sẽ đưa pin về trạng thái tốt nhất có thể. Sau đó bác test thêm xem tình trạng pin thế nào. Bác lưu ý là sạc của bác phải là loại tốt không sẽ rất nhanh hỏng pin. Chỉ sau vài lần vừa sạc vừa online, xem phim,... là bác cắm sạc vào nó không sạc nữa. Bác cứ thử làm theo kinh nghiệm của em và lưu ý nếu mua máy nên check kỹ sạc của người bán cho bác. Pin thì chỉ có dùng mới biết được, nhưng khi mua bác lưu ý pin chưa bị hiện tượng "chửa" - nghĩa là bề mặt pin chưa bị phồng. Hy vọng G1 của bác sẽ tốt đẹp...

ifunvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cái này bác thử hard reset máy xem còn bị không, sau 1 thời gian bán G1, mình thấy g1 có rất nhiều bệnh lạ, bán cử thử cách trên xem

huysmall

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mua cục pin dung lượng cao rồi mà cũng chỉ xài được gần 1 ngày thôi, không biết máy có bị rò pin không nhỉ. pin thì thằng bạn khá tin tưởng mua dùm, hiệu galilio 1550mhA

Máy bro ko bị rò rỉ gì đâu. Bro thay viên pin khác thử xem thế nào. Galilio thì chất lượng ko đánh giá đc. Nếu có viên khác bro nên thử xem thế nào

vinhberry

GÂY DỰNG
Theo em bác nên dùng cạn pin, rồi tắt máy đi và sạc thật đầy. Ít nhất sẽ đưa pin về trạng thái tốt nhất có thể. Sau đó bác test thêm xem tình trạng pin thế nào. Bác lưu ý là sạc của bác phải là loại tốt không sẽ rất nhanh hỏng pin. Chỉ sau vài lần vừa sạc vừa online, xem phim,... là bác cắm sạc vào nó không sạc nữa. Bác cứ thử làm theo kinh nghiệm của em và lưu ý nếu mua máy nên check kỹ sạc của người bán cho bác. Pin thì chỉ có dùng mới biết được, nhưng khi mua bác lưu ý pin chưa bị hiện tượng "chửa" - nghĩa là bề mặt pin chưa bị phồng. Hy vọng G1 của bác sẽ tốt đẹp...
mình đã làm như bạn nói, thấy ổn hơn rồi và mình cũng tắt luôn chế độ 3g nên pin dùng ổn trở lại rồi.
thanks mọi người đã quan tâm giúp đỡ

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...