Gà con .....cần giúp đỡ

22 Tháng sáu 2007 lúc 23:46
Em được ông anh cho 1 cái ppc cũ mà lại trống trơn chưa có soft gì cả ....Em muốn cài chương trình vào nhưng ko biết làm sao , mong mọi người giúp , chỉ em các bước làm sao để cài 1 chương trình vào ppc từ pc như từ điển hay remode Tv ......... ( các bác chỉ em kỹ 1 chút nhé vì em có nghe nói cài vào pc sau đó cài vào ppc gì đó --> phức tạp quá :confused: )
Với lại ai có soft từ điển A-V, V-A và chương trình điều khiển tivi hay chương trình gì hay cũng được thì cho em xin với ...hiện máy em đang chạy WM 2002
Thankssssssssssssssss

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng sáu 2007 lúc 23:51
để cài phần mềm vào máy,trước hết bạn hãy cài Acitve Sync trên trang chủ của Microsoft để kết nối PPC với PC,còn về cài phần mềm ,có 3 dạng
-File exe chạy trên PC,bác chỉ cần chạy file đó trên PC,Active Sync sẽ hoạt động và tiếp theo,bác sẽ thực hiện thao tác cài phần mềm trên PPC
-File cab,chỉ cần copy vào thẻ nhớ của PPC rồi chạy
-File exe chạy trên PPC:cũng cop vào máy rồi chạy,nhưng kô cần các thao tác cài đặt :D

ppp_vv_qqq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng sáu 2007 lúc 02:04
Khi chép file .cab vào thẻ để cài, nó hay cài vào rồi thay đồi luôn file .cab của mình trên thẻ. Nên cài thêm soft Cab Install để nó cho tùy chọn xóa/không file .cab gốc.

Soft điều khiển tivi chạy cũng ok, nhưng trên ppc - nhất là 02, do cổng hồng ngoại nó yếu nên chỉ được trong tầm 1 mét là tốt thôi. :D

23 Tháng sáu 2007 lúc 22:49
Hic hic ... em thử cài nhưng sao mãi vẫn chưa được .
Em có chép thử cái soft.cab còn . exe thì vẫn chưa thử nhưng sao chép vào thẻ nhớ chạy ok rồi nhưng khi bật chương trình lên thì trắng toát chả thấy gì cả ...:confused:

24 Tháng sáu 2007 lúc 12:03
cái cùi bắp của em là ipaq 3760 của compaq, em cần cái từ điển A-V,V-A nhiều nhiều từ 1 chút và cái remode cho tivi thôi nhưng ko biết con này sao mà cài hoài mà chưa được

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh @Lam Sơn @syhuy1977 ;
Em chân thành xin lỗi các anh và diễn đàn. Em có nick là "atieu87", vừa rồi em có đăng 2 bài đấu giá giày và 1 bài đấu giá điện thoại. Không hiểu sao trong đầu em nghĩ được đăn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday