Gà quá nhờ các bác hướng dẫn chi tiết hộ em cách sử dụng phần mềm back up với.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười 2007 lúc 00:39
Em dùng O2i, lúc nào cũng chăm chăm nạp pin cho nó. Mỗi lần hết pin rất điên. Nhờ các bác giúp em phần mềm back up nào thông dụng, đơn giản để em đỡ phải cài lại các soft mỗi khi máy hết pin. Hướng dẫn càng chi tiết càng tốt các bác ạ, em mới dùng chưa lâu.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng mười 2007 lúc 10:22
sạc nhiều không tốt cho pin đâu bạn,để nó còn khoảng 30% hãy sạc,O2i có phần mềm Backup mà ,cứ click vào là em nó chạy thôi, nhớ chọn lưu vào card SD nhé, bạn nện tạo theo quen sáng mở mắt ra cho chạy backup đi(nếu bạn thường xuyên lưu dữ liệu và sử dụng máy cho công việc). nếu hết pin =>mất dữ liệu thì bạn vào thẻ nhớ ,tìm ngày backup gần nhất mà restore thôi. Vì lâu rồi không sử dụng O2i nên chỉ nhớ thế.Chúc bạn làm được.

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười 2007 lúc 15:22
Bác tìm SPB Backup mà dùng, tiện lắm, nó backup toàn bộ thành file.exe, mỗi lần bị Hard reset thì chạy file đó là xong.
File này có nặng lắm ko, chứa trong thẻ nhớ chắc được bác nhỉ.
Hỏi thêm mấy bác câu nữa mấy cái phần mềm backup này là chạy trên máy luôn, hay phải kết nối với PC?
Mới dùng, gà lắm các bác thông cảm:D

25 Tháng mười 2007 lúc 18:38
File này có nặng lắm ko, chứa trong thẻ nhớ chắc được bác nhỉ.
Hỏi thêm mấy bác câu nữa mấy cái phần mềm backup này là chạy trên máy luôn, hay phải kết nối với PC?
Mới dùng, gà lắm các bác thông cảm:D
Em cài nhiều PM lắm mà backup cũng chỉ có 18M thôi,Khi restore ko cần kết nối với PC đâu bạn.Chỉ chạy file backup là dc ròi

trongthuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng mười 2007 lúc 19:37
Em cài nhiều PM lắm mà backup cũng chỉ có 18M thôi,Khi restore ko cần kết nối với PC đâu bạn.Chỉ chạy file backup là dc ròi
Phần backup này là bộ nhớ của máy hả bạn.
Còn các phần mềm cài thẻ nhớ chắc ko phải backup nhỉ.

25 Tháng mười 2007 lúc 21:58
Cứ chạy phàn mèm, chọn full backup, chỉ đường dãn lưu file backup vào thẻ. file sẽ có ten là Backup_2007xxyy.exe, trong đó, xx là tháng, yy là ngày tạo file. Sau này, cứ chọc vào file này là nó sẽ restore nguyen trạng máy của ngày yy/xx/2007. Chúc vui

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười 2007 lúc 07:42
- soft backup có thể cài trên thẻ nhớ, đừng cài trên ram máy. khi bạn muốn restore bạn chỉ cần tìm file có chữ "backup/ngày tháng" mà chọt vào nó sẽ tự chạy thôi. Chúc bạn thành công .

mondeo2906

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng mười 2007 lúc 17:54
Backup là việc cần thiết hàng ngày, nhưng nếu để ý thì sẽ có thể dùng máy ổn định hơn. Thứ nhất là tốn thời gian, thứ 2 là bực mình. Bản thân các máy thiết kế dùng wm2003 đã có phần mềm backup các thông tin các nhân hoặc toàn bộ máy, và pin luôn để dành ra một lượng cần thiết để giữ thông tin trên RAM trong 1 vài ngày, nên ngay cả khi hết pin cũng không có vấn đề gì nghiêm trọng cả. Còn theo ý kiến cá nhân của mình, bạn nên để ý lượng pin của máy thường xuyên. Hạn chế dùng cạn kiệt pin và tháo lắp pin. Còn về backup thì có thể dùng phần mềm ngay trong máy để backup các dữ liệu cá nhân. Phần mềm có thể tự động lưu vào ROM và được bảo vệ khỏi việc xóa. Còn nếu bạn dùng nhiều phần mềm thì nên backup toàn bộ dữ liệu trên máy (ngoại trừ thẻ nhớ). Tốt nhất là dùng phần mềm có ngay trong máy (như xBackup), khi có vấn đề Hard reset là có thể nạp lại dữ liệu ngay. Hoặc như mình thường dùng là backup bằng Active sync. Dữ liệu được sao lưu lại trên máy tính và bạn có thể lưu vào nơi an toàn. Có chức năng chỉ cập nhật các dữ liệu mới nên có thao tác backup khá đơn giản và nhanh. Hơn nữa khi cần thiết thì chỉ việc kết nối với máy tính và nạp lại dữ liệu.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mua 1 cái laptop Asus ROG trên tiki 28tr đc công ty tài trợ 16tr, nhưng hoá đơn tiki xuất cty em nó hok đồng ý. Nó bảo >20tr thì bên thuế quy định tiền phải đc ck từ tk cty, mà lúc mua em lỡ dùng thẻ credit cá nhân rồi. Em gọi tiki để nhờ nó là ...
Lazada Vietnam Master card on Monday