Game cho mạng Lan!

Các thớt khác của Hongthai

Hongthai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhà em nối 3 máy với nhau thông qua Switch, 3 máy chia sẻ dữ liệu cho nhau thì được nhưng đánh game qua mạng như AOE hay Half life thì không kết nối được. Ví dụ như AOE thì nhìn thấy mạng của máy kia nhưng không join vào được. Các bác chỉ em cách cài đặt để chơi được với.
Cảm ơn cả nhà:D!

makuskiller

GẮN KẾT
Trc tiên pác hay ping xem 3 máy có thông nhau chưa. nếu ok thì tiếp theo pác chỉnh trong game thui. chon chế đô chơi Lan và fai có 1 máy chủ rùi các máy khác. các máy con kết nối vào. Còn nếu ko đươc thì có thể pác cài thiếu 1 giao thức ( tiếng anh là gì wen ùi....hehe" mà có nghĩa là thông tin hiêp đinh"). pác click fai vào my network place/propertise/click fai vào cái hình card mang propertise/chon Add new/rùi chon cái hình cuối cùng/chon NWlink IPX/SPX/NetBIoS.....ok. Xong thi pac set may lai rui vào game chỉnh lai là chơi ok thui..hehe! chuc pác may mắn:D

Hongthai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trc tiên pác hay ping xem 3 máy có thông nhau chưa. nếu ok thì tiếp theo pác chỉnh trong game thui. chon chế đô chơi Lan và fai có 1 máy chủ rùi các máy khác. các máy con kết nối vào. Còn nếu ko đươc thì có thể pác cài thiếu 1 giao thức ( tiếng anh là gì wen ùi....hehe" mà có nghĩa là thông tin hiêp đinh"). pác click fai vào my network place/propertise/click fai vào cái hình card mang propertise/chon Add new/rùi chon cái hình cuối cùng/chon NWlink IPX/SPX/NetBIoS.....ok. Xong thi pac set may lai rui vào game chỉnh lai là chơi ok thui..hehe! chuc pác may mắn:D

Thanks bác đã chỉ, để tối về em thử:D
Cái giao thức mà bác nói là: Protocol
Set trong game thì em set rồi vì chơi cái này ngoài hàng game suốt:D

xxtkidxx

GÂY DỰNG
hi`hi` Protocol tiến Việt có nghĩa là giao thức :D
Cái này có thể hoàn toàn là do fire wall thôi, các máy tắt hết fire wall đi là xong. Chơi AOE thì tất cả nhớ chọn cùng 1 protocol là ok Ví dụ TCP/IP hoặc là IPX.
Halflife (chính xác là CS) thì nó mặc định protocol rồi, nếu không vào được mà vẫn cop dữ liệu bình thường thì hoàn toàn là do FW thôi, nếu tắt fire wall rồi mà vẫn không vào được có thể thử cách này:
- Tìm ip lan của máy chủ làm mạng : ví dụ 192.168.1.20 chẳng hạn
-Vào console ghõ lệnh connect 192.168.1.20:27015 với CS 1.6, còn 1.1 hình như vẫn thế vì lâu rồi không chơi :D

Bài viết cần bạn xem thêm

- Mình hay xem TV trên điện thoại và Apple TV, Google Chromecast
Chủ yếu xem ANTV, HTV9 về tin tức, thời sự 60S.,,,
Mua đã lâu, nay mới vào HBO xem thì ko được, bắt m ...