Game trên vista

thanhphp_2003

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng tám 2007 lúc 08:45
Các huynh đệ thân mến ,em thấy chơigame trên vista ngày càng dở ,như fifa 07 hay trò spatar ,cái laptop của em cạc đến 338 mb , cấu hình máy mạnh mà cuối cùng cài game vào toàn chạy chậm như rùa ,anh em nào giúp em sủ lí lỗi này cái

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 10:29
Hic, đúng đấy ạ.

Mấy cái game như : Made Man, Brothers in Arms, ... chạy trên XP mượt mà, qua Vista cứ cà giật, ghét ghê :(

Còn Need For Speed Carbon hay thế mà cài trên Vista ko chạy đc :( huhu

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 11:00
Hic, đúng đấy ạ.

Mấy cái game như : Made Man, Brothers in Arms, ... chạy trên XP mượt mà, qua Vista cứ cà giật, ghét ghê :(

Còn Need For Speed Carbon hay thế mà cài trên Vista ko chạy đc :( huhu
Mình vẫn chạy được trên Vista mà bạn, nếu chạy bình thường thì đúng là vào chương trình rồi nó tự out ra ngay, bạn cần click phải chuột và chọn chạy chương trình trong chế độ tương thích win98/winME là OK ngay :D

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
6 Tháng tám 2007 lúc 12:41
Đúng đấy bác ơi ... em bị out tè le :( lần nào login em cũng "cầu xin" quá trời mà nó out thì vẫn out thôi hà.

Ko biết tình trạng chơi game trên Vista bị giật giật còn trên XP lại phè phè, thì có thể khắc phục đc ko ạ ?

indianajones

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng tám 2007 lúc 09:17
Mấy bác cho hỏi sao máy của mình core2duo 1.66GHz, ram 2GB, vga gma 950 ,cài vista vào chạy cái game medieval II là nó cứ giật kinh quá, làm chẳng đánh gì được cả, cái này do win vista hay do vga của mình yếu nhỉ :confused:

8 Tháng tám 2007 lúc 09:34
Mấy bác cho hỏi sao máy của mình core2duo 1.66GHz, ram 2GB, vga gma 950 ,cài vista vào chạy cái game medieval II là nó cứ giật kinh quá, làm chẳng đánh gì được cả, cái này do win vista hay do vga của mình yếu nhỉ :confused:
theo mình nghĩ vấn đề là ở chỗ vgd 950 là onboard,cộng thêm vista có phương thức share ram khác xp nên làm cho vấn đề giật lag trở nên trầm trọng,chưa kể các tác vụ đang được chạy,directX....,túm lại bạn nên thử trên xp với chế độ low và tắt hết hiệu ứng.Medieval2 là game đòi hỏi cấu hình khá cao,máy bạn hem thể chơi ngon đâu^^

8 Tháng tám 2007 lúc 09:39
à , mà muốn cài 2 HĐH trên lap có ảnh hưởng gì đến tốc độ máy ko nhỉ , máy em T2350 ram 1Gb nên hơi sợ
T2350 hả? hem vấn đề,ram 1g hả? có chút vấn đề:D :níu là vista home trở xuống thì hem sao nhưng premium trở lên thì xài xp cho nó ngon:D,còn lại ok:rolleyes: ,nhưng theo mình bạn nên xài xp cho công việc hoặc chơi game,vista rất khó chịu vì hiện tại chưa khai thác hết tính năng cũng như chơi game hơi bị chuối trừ khi bạn có lappy chuyên game(giá hơi bị "thấp")và cuối cùng là mình chuyên xài soft lụi ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday