Gắn thêm harddisk cho laptop

Các thớt khác của ngo_anhvu2000

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang xài con IBM T60P, ổ cứng hiện đang là 100 Gb, muốn up thêm 1 ổ nữa khỏang 100 Gb, không biết có được không, bởi vì nhìn thấy bên phải của máy có nắp hộp còn trống, chắc là để up thêm. Bác nào có thông tin xin chỉ giáo. Đa tạ

Tequilla

GÂY DỰNG
laptop gắn được có mỗi cái ổ cứng 2.5" à bác. Bác muốn mở rộng thì phải xài ổ gắn ngoài hoặc dùng ổ cứng PCMCIA thôi

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn xem lại trên site của IBM - Lenovo xem. Laptop gắn 2 HDD bây giờ bình thường, ví dụ như AR của Sony cũng lắp 2 HDD, Qosmio của Toshiba cũng vậy, em Alienware của mình cũng đang chạy 2 HDD đây.

Nxtson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái khe để DVD có thể tháo ra đc. Bạn mua cái adapter trên web IBM và có thể gắn thêm HDD vào cái adapter đó, tháo ra tháo vô rất tiện,.

vietnam123

GÂY DỰNG
Ặc ặc, bác có cái ổ 100Gb rồi, lại cần thêm 1 cái 100Gb nữa. Bác dùng khiếp quá.

Chả bù cho em, có mỗi cái 20Gb đang đầy cứng cựa, muốn tậu 1 cái ổ to hơn một tý mà chưa có đủ tiền, bác nào có ổ cũ bán cho em với.

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác lắp thêm vào làm gì cho nó chật chội.
như em cứ làm cái external HDD ở ngoài khoảng vài trăm Gb nữa thì tha hồ.

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cám ơn các pác đã up, chắc fỉa vào trang web lenovo mà tìm thôi.

IBM T60P không hỗ trợ gắn 2 HDDs đâu anh ! tốt nhất nên mua thêm 1 hdd để làm ổ USB, cái chỗ trống trống mà anh thấy nó là slot PCMCIA thôi a

ngo_anhvu2000

Time is Money
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Khe PCMCA thì anh biết rồi. Harddisk gắn ngòai thì cũng có rùi. Vấn đề là thí chủ muốn cắm hết các khe có thể có, với lại có sẵn trong laptop cũng tiện hơn là lúc nào cũng phải đem theo harddisk gắn ngòai. Có giải pháp nào tốt hơn nữa không các pác?

chuyen

GÂY DỰNG
IBM cho rút khoang CD/DVD ra để gắn khoang HDD hay pin phụ.

Có dòng máy cho rút pin ra gắn khoang HDD.

Không mấy ai thiết kế laptop có 2 khoang HDD đâu các bác. Hao pin lắm.

Cái khe để DVD có thể tháo ra đc. Bạn mua cái adapter trên web IBM và có thể gắn thêm HDD vào cái adapter đó, tháo ra tháo vô rất tiện,.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...