Gắn thêm RAM cho HP DV6203TX

Các thớt khác của whamy04

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 18:49
6203TX đã có 1 thanh RAM 1GB ( không biết của hãng nào ?).Giờ muốn gắn thêm 1 thanh 1 GB nữa nhưng không biết chọn loại nào? ( mỗi nơi nói mỗi loại, nào là Apacer, Cossair,....).Vậy nên g8án loại nào để tương thích và ổn định

13 Tháng sáu 2007 lúc 19:07
Với các Ram của các hãng tên tuổi khi gắn chung với nhau mình nghĩ cùng tốc độ bus là chạy ổn rồi. Có một số Ram dán chip nhớ cả 2 mặt, có loại dán 1 mặt, không biết khi dùng xen lẫn hai loại này thì có ổn không nhỉ, tốt nhất là kiếm 1 thanh cùng kiểu dán chip và bus với Ram mình, đem máy theo gắn vào thấy oke thì mua.

13 Tháng sáu 2007 lúc 20:41
Cứ chọn loại nào cùng bus, cùng loại ram là được, còn hãng thì cũng như nhau thôi, chênh lệch ko đáng kể. Theo tui thì cứ mua loại nào rẻ nhất ấy, mang máy đến nhờ lắp hộ luôn, chạy ngon thì mua.

14 Tháng sáu 2007 lúc 00:25
Cứ chọn loại nào cùng bus, cùng loại ram là được, còn hãng thì cũng như nhau thôi, chênh lệch ko đáng kể. Theo tui thì cứ mua loại nào rẻ nhất ấy, mang máy đến nhờ lắp hộ luôn, chạy ngon thì mua.
ngay lúc đó thì làm sao biết chạy ngon được ,mình chắc chắn cái nào cũng chạy ngon (ngay lúc đó nha) nếu cùng bus

theo mình thì nên tìm loại nào giống số sieri cây ram trong máy mình mà mua, nếu tìm không được thì nên bán cây trong máy mình đi và mua 1 cặp mới giống nhau chạy cho nó ngon (bán lại không lỗ bao nhiêu đâu mà sợ)

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 00:47
ngay lúc đó thì làm sao biết chạy ngon được ,mình chắc chắn cái nào cũng chạy ngon (ngay lúc đó nha) nếu cùng bus

theo mình thì nên tìm loại nào giống số sieri cây ram trong máy mình mà mua, nếu tìm không được thì nên bán cây trong máy mình đi và mua 1 cặp mới giống nhau chạy cho nó ngon (bán lại không lỗ bao nhiêu đâu mà sợ)
Tìm được cây Ram giống số Seri của cây Ram trong máy sao nổi bác ơi? :confused:

Nếu máy không hỗ trợ Dual Channel thì đâu cần thiết phải mua 2 cây Ram giống nhau? Vấn đề là HP dv6203TX hình như không hỗ trợ Dual Channel :D

14 Tháng sáu 2007 lúc 01:01
Tìm được cây Ram giống số Seri của cây Ram trong máy sao nổi bác ơi? :confused:

Nếu máy không hỗ trợ Dual Channel thì đâu cần thiết phải mua 2 cây Ram giống nhau? Vấn đề là HP dv6203TX hình như không hỗ trợ Dual Channel :D
chắc mình nói lộn nên bác hiểu sai, nói chung là giống nhau hết (chip ,mã số trên chip , cái tem trắng trên ram giống luôn ,mã số trên tem trắng giống luôn ,chỉ khác số thứ tự sản xuất ram thôi ,vì cây trước cây sau mà) cùng 1 lô hàng sản xuất ra đó (hổng biết giống vậy gọi là giống về cái gì)

vì hôm trước mình mua 1 cây cho máy v3000 của mình như vậy mà (đó là cây cũng lấy từ trong máy v3000 ra ,người ta nâng cấp nên bán)

ủa mình nghĩ chíp 945 nào cũng hổ trợ Dual Channel chứ ,có chuyện này nữa sao

chaunghe

BÁC SỸ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 09:42
Cho em hỏi Dual RAM Laptop có khác Dual RAM PC không ?
Khi gắn Dual RAM Laptop chạy khác gì không Dual RAM ?

14 Tháng sáu 2007 lúc 14:24
Pro nên xem Buss của Ram là bao nhiêu, chứ cũng ko cần phải đúng y nguyên như ram hãng mới lắp được đâu pro ah,
vì có rất nhiều hãng sản xuất Ram, nếu ko cắm được thì các hãng sản xuất ra rồi bán cho ai được.

Bài viết cần bạn xem thêm

Điểm mặt 4 chiếc đồng hồ cổ điển vĩ đại

Cuộc sống càng hiện đại thì con người càng thích tìm về những gì là cổ điển, hoài niệm. Điều đặc biệt ấy càng gi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday