gặp khó khăn ở con asus sau khi thay LCD

Các thớt khác của neompx
Status
Không mở trả lời sau này.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 20:03
số là con asus F3ip đang dùng nó dùng màng hình gương độ phân giải 1280x800....

mới order được em 15,4 in màng thường( cái này em thích nhất, ko bị chói mắt) độ phân giải uxga+ (1920x1200) gắn vô lên hình đẹp bình thường ngon lành

nhưng rồi mới phát hiện ra vấn đề

+ ko hiểu tại vì sao mà cái loa ( âm lượng loa trong giảm đi đáng kể , 60% chứ ko ít) bình thường nó nghe loa rất lớn,nhưng sau khi thay màng hình vô thì nghe bé lắm

+ pin thì từ 2h 15 phút, còn lại 1h 30 phút, choáng luôn

@ có ai gặp tình trạng loa nhỏ xuống khi thay màng hình chưa, xin chỉ cách khắc phục

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 23:59
em nghĩ chắc do bác ko tính toán công suất của cái màn uxga+ đó (công suất của uxga+ cao hơn cái màn kia) nên khi thay xong máy ko đủ dòng để cung cấp cho các thành phần khác => pin mau hết

11 Tháng mười hai 2007 lúc 01:33
thì thay màn hình độ phân giải cao hơn thì phải tốn điện hơn rùi
chuyện thay màn hình mà loa nhỏ hơn thì mình nghĩ là không phải đâu, lần trước mình thay 1 cái rùi nhưng màn hình y chang cái cũ, kết quả là loa y nguyên có giảm xuống đâu, có thể trong lúc bác thay thì.............:eek:

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười hai 2007 lúc 17:42
độ phan giải cao tất nhiên tốn công xuất rùi sao bác không thay màn hình như màn hình cũ

cái màng hình củ của nó đã hư đâu, nhưng nó là màng hình gương, độ phân giải 1280x800 chuói quá

gắn con uxga+ này dùng phê.nhưng cái loa là có thật, gắn cái màng hình củ lại thì loa to chịu ko nỗi luôn,

chắc đành chấp nhận thôi

du sao cũng cảm ơn mọi người

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng mười hai 2007 lúc 18:11
gắn con uxga+ này dùng phê.nhưng cái loa là có thật, gắn cái màng hình củ lại thì loa to chịu ko nỗi luôn,

chắc đành chấp nhận thôi

hix đc cái này thì mất cái kia, đau đầu thật

17 Tháng mười hai 2007 lúc 22:20
cái màng hình củ của nó đã hư đâu, nhưng nó là màng hình gương, độ phân giải 1280x800 chuói quá

chắc đành chấp nhận thôi

vậy bác để hiện tượng loa như vậy luôn à, phải có cách giải quyết chứ

18 Tháng mười hai 2007 lúc 10:58
em order hết 300$ cho con lcd đó, nhìn cực mịn, chữ nghĩa ko nhỏ đâu anh, quá đã luôn, nhưng cía loa vẫn ko có cách giải quyết....thôi đành chấp nhận vậy cho rồi
Chịu vậy thôi, nếu muốn loa to thì tậu thêm bộ loa ngoài nào xịn xịn tí khi nào xem phim nghe nhạc thì cắm vào. Nhân tiện đây hỏi thăm các bác chỗ nào ở sài gòn bán loa xịn cho lappy, và sài loại nào thỉ được.;)

Status
Không mở trả lời sau này.
Lazada Vietnam Master card on Monday