Gặp khó khăn với Atom Life

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
31 Tháng năm 2007 lúc 16:38
Uprom lên WM6.0 bằng thẻ nhớ miniSD ở chế độ bootleader, đang Uprom đến 99% máy báo lỗi. Bây giờ chịu, không thể đưa về Bootloader được, bật nút nguồn không lên, nối với dây miniUSB với máy tính thì có đèn đỏ, không kết nối máy tính được. máy tối om ,.... Rất mong những ý kiến đóng góp quý báo, cám ơn rất nhiều

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng năm 2007 lúc 17:03
Nếu ko dc các bác lên www.giaima.com thử xem dc ko.

Hôm bữa em up mà chưa unlock CID nên máy teo và mất luôn imei, bó tay, chỉ còn cách mang ra ngoài đó mà sửa thôi :)

Các anh có tới mà thấy đóng cửa thì nhìn lên trên sẽ có số di dộng cho mấy anh liên lạc.

roboptdung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng sáu 2007 lúc 01:16
TỐn TiỀn VÀ ThẤt VỌng

Tôi đã sử dụng qua O2i, rồi O2 Exec, rồi quay lại O2i vì sự ổn định của nó. Cách đây 3 tuần, tôi đã bị cám dỗ bởi Atom Life bởi vì cô nàng khá đẹp và tôi đã 12 triệu để "anh đưa nàng về dinh" (Hàng chính hãng Rồng Thái Bình Dương đàng hoàng nhe, mua tại cửa hàng Gia Kiên đường 3/2, có giấy bảo hành chính hãng, register trên www.seeo2.com đàng hoàng) . Nào ngờ Atom Life không phải là một cô nàng dịu dàng, "chạy" mượt mà như tôi nghĩ. Atom Life là cô gái hư, đúng nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Một ngày "treo mông" ít nhất 4 lần, khiến tui phải đút gậy mà thọc mà chọc (soft reset) muốn mỏi mệt.
Hai tuần trước khi tôi đi công tác ở Nha Trang, nó bổng nhiên dở chứng : Không gọi đi được, không gọi tới được, chỉ nhắn tin mà thôi. Tưởng nó "ăn vạ" với "thằng" chương trình nào, tôi "soft" nó vài lần cũng không khắc phục được, thế là tôi "hard" nó luôn. Sau khi hard reset, nó vẫn như thế ..Vậy là tôi chỉ phải làm việc bằng cách nhắn tin. Cả thành phố Nha Trang chẳng có ai biết gì về bệnh của nó. Tôi phải chờ khi quay về SGN, thì nó tự nhiên chạy trở lại. Sau này xem trên diễn đàn thì biết cũng có "nạn nhân" khác giống như vậy. Tôi phải uninstall hầu hết những program "hay-mới-lạ" vì sợ nó "ăn vạ" tiếp tục và tôi chỉ cài 3 phần mềm cơ bản như Resco Explorer 2007, Pocket Plus, Resco Photo Viewer, vậy mà một ngày nó vẫn chứ treo máy 3-4 lần.
Cửa hàng Gia Kiên cũng nhiệt tình cứu chữa, up rom WM6 theo thông báo của hãng O2 đàng hoàng, vậy mà nó vẫn là một "đứa con gái hư đốn"

Quá thất vọng, quá ư là thất vọng , thất vọng ê chề.

Tôi khuyên ai muốn có ý định mua O2 Life hãy từ bỏ ý định. Tôi sẽ rao cái nỗi khổ của tôi ra toàn thế giới. Tôi có thể viết bằng nhiều thứ tiếng Anh, Pháp, Tây Ban Nha, Tàu, Miên, Ấn ... (cùng lắm thì mướn người dịch) và tôi sẵn sàng đối chất với bất cứ những ai muốn tìm hiểu cái thứ hư đốn O2 Life này. Không biết có ai là nhân viên của Rồng Thái Bình Dương, thuộc "tập đoàn Mesa" , phụ trách nhãn hàng O2, đọc được thông điệp này, hãy truy cập vào mục danh sách khách hàng register, tôi đã gửi lời cầu cứu cho O2 tổng hành dinh để than khóc, viết bằng 2 thứ tiếng, không biết họ có gửi cho distributor Rồng Thái Bình Dương hay không nữa.
O2 muốn bảo vệ uy tín của nhãn hàng của mình thì hãy chịu khó cook một rom nào ổn đinh để giúp đỡ các khổ chủ của mình.

Nếu các bạn muốn biết nó bệnh hoạn như thế nào, hãy gọi cho tôi : 0913922831, tôi sẽ mời bạn uống cafe và than khóc cùng với các bạn.

Rất mong các bạn trong giới handheld giúp đỡ tôi. Sở dĩ tôi không mang máy đến Rồng Thái Bình Dương để khám bệnh bởi vì tôi tin rằng cũng chẳng có ai ở đó làm được gì. Các huynh đệ trong giới handheld có thể giỏi hơn nhiều.

Xin các huynh đệ cứu giúp.

Phan Trung Dũng - 0913922831

o2xda_atom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng sáu 2007 lúc 09:55
Tôi đã sử dụng qua O2i, rồi O2 Exec, rồi quay lại O2i vì sự ổn định của nó. Cách đây 3 tuần, tôi đã bị cám dỗ bởi Atom Life bởi vì cô nàng khá đẹp và tôi đã 12 triệu để "anh đưa nàng về dinh" (Hàng chính hãng Rồng Thái Bình Dương đàng hoàng nhe, mua tại cửa hàng Gia Kiên đường 3/2, có giấy bảo hành chính hãng, register trên www.seeo2.com đàng hoàng) . Nào ngờ Atom Life không phải là một cô nàng dịu dàng, "chạy" mượt mà như tôi nghĩ. Atom Life là cô gái hư, đúng nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Một ngày "treo mông" ít nhất 4 lần, khiến tui phải đút gậy mà thọc mà chọc (soft reset) muốn mỏi mệt.
Hai tuần trước khi tôi đi công tác ở Nha Trang, nó bổng nhiên dở chứng : Không gọi đi được, không gọi tới được, chỉ nhắn tin mà thôi. Tưởng nó "ăn vạ" với "thằng" chương trình nào, tôi "soft" nó vài lần cũng không khắc phục được, thế là tôi "hard" nó luôn. Sau khi hard reset, nó vẫn như thế ..Vậy là tôi chỉ phải làm việc bằng cách nhắn tin. Cả thành phố Nha Trang chẳng có ai biết gì về bệnh của nó. Tôi phải chờ khi quay về SGN, thì nó tự nhiên chạy trở lại. Sau này xem trên diễn đàn thì biết cũng có "nạn nhân" khác giống như vậy. Tôi phải uninstall hầu hết những program "hay-mới-lạ" vì sợ nó "ăn vạ" tiếp tục và tôi chỉ cài 3 phần mềm cơ bản như Resco Explorer 2007, Pocket Plus, Resco Photo Viewer, vậy mà một ngày nó vẫn chứ treo máy 3-4 lần.
Cửa hàng Gia Kiên cũng nhiệt tình cứu chữa, up rom WM6 theo thông báo của hãng O2 đàng hoàng, vậy mà nó vẫn là một "đứa con gái hư đốn"

Quá thất vọng, quá ư là thất vọng , thất vọng ê chề.

Tôi khuyên ai muốn có ý định mua O2 Life hãy từ bỏ ý định. Tôi sẽ rao cái nỗi khổ của tôi ra toàn thế giới. Tôi có thể viết bằng nhiều thứ tiếng Anh, Pháp, Tây Ban Nha, Tàu, Miên, Ấn ... (cùng lắm thì mướn người dịch) và tôi sẵn sàng đối chất với bất cứ những ai muốn tìm hiểu cái thứ hư đốn O2 Life này. Không biết có ai là nhân viên của Rồng Thái Bình Dương, thuộc "tập đoàn Mesa" , phụ trách nhãn hàng O2, đọc được thông điệp này, hãy truy cập vào mục danh sách khách hàng register, tôi đã gửi lời cầu cứu cho O2 tổng hành dinh để than khóc, viết bằng 2 thứ tiếng, không biết họ có gửi cho distributor Rồng Thái Bình Dương hay không nữa.
O2 muốn bảo vệ uy tín của nhãn hàng của mình thì hãy chịu khó cook một rom nào ổn đinh để giúp đỡ các khổ chủ của mình.

Nếu các bạn muốn biết nó bệnh hoạn như thế nào, hãy gọi cho tôi : 0913922831, tôi sẽ mời bạn uống cafe và than khóc cùng với các bạn.

Rất mong các bạn trong giới handheld giúp đỡ tôi. Sở dĩ tôi không mang máy đến Rồng Thái Bình Dương để khám bệnh bởi vì tôi tin rằng cũng chẳng có ai ở đó làm được gì. Các huynh đệ trong giới handheld có thể giỏi hơn nhiều.

Xin các huynh đệ cứu giúp.

Phan Trung Dũng - 0913922831
Chào Dũng!
Rất cám ơn sự quan tâm và đã ủng hộ sản phẩm O2 ... của bạn đến sản phẩm O2. Những vấn đề bạn phản ánh về Atom Life, chúng tôi đã gặp qua rồi, ... đó là do lổi software,.. bản ROM trên seeo2.com vẫn chưa khắc phục được, ...hiện tại chúng tôi đã có bản fix chưa chính thức WM 6.0, bạn hãy vui lòng mang máy đến 202 Lý Chính Thắng Q3 - TpHCM để chúng tôi được phục vụ, hỗ trợ bạn.

3 Tháng sáu 2007 lúc 08:51
Tôi cũng khóc

Uprom lên WM6.0 bằng thẻ nhớ miniSD ở chế độ bootleader, đang Uprom đến 99% máy báo lỗi. Bây giờ chịu, không thể đưa về Bootloader được, bật nút nguồn không lên, nối với dây miniUSB với máy tính thì có đèn đỏ, không kết nối máy tính được. máy tối om ,.... Rất mong những ý kiến đóng góp quý báo, cám ơn rất nhiều
Hôm nay mới vào diễn đàn định xin giúp đỡ thì thấy hóa ra cũng có nhiều bác cũng bị như mình. Chỉ khác các bác là tôi uprom cho máy Atom Life của tôi từ PC chứ không phải từ thẻ MiniSD. Không hiểu sao nó bị dừng giữa lúc đang uprom mơi được vài phần trăm (bản ROM tôi lấy từ trang web của O2 có đăng ký hẳn hoi và thao tác không có gì sai). Atom Life chuối quá làm thế nào bây giờ đây?

3 Tháng sáu 2007 lúc 14:00
Theo đánh giá của tôi về O2 thì chỉ có O2 được manufacture bởi HTC là ngon nhất vừa đẹp, vừa chạy mượt, các thiết kế từ vỏ đến các nút bấm trông rất khôn. Ngày xưa tôi tư vấn cho ông bạn cùng phòng dùng con Atom exec đến bây giờ thỉnh thoảng nó vẫn chửi tôi:)

3 Tháng sáu 2007 lúc 18:27
Các bạn ơi, mình là người mới vào diễn đàn, rất mong học hỏi kinh nghiệm từ các bạn về PDA. Mình mới mua một con O2 Xda Atom Life cách đây 2 ngày (hôm Quốc tế thiếu nhi 1/6). Ngay sau khi mua về mình đã tiến hành nâng cấp ROM bằng cách vào Web O2see.com và register rồi làm theo các chỉ dẫn. Mình update từ PC nối USB với con O2 của mình. Mọi việc diễn ra hoàn toàn trôi chảy các bạn ạ. Như vậy có bạn lại bị trục trặc khi làm việc này, thật là xui xẻo quá. Hy vọng trung tâm bảo hành sẽ khắc phục được sự cố này cho các bạn. Mình đang thắc mắc vấn đề làm sao cài font Unicode tiếng Việt vào cho Atom Life để có thể đọc được các trang web Unicode tiếng Việt khi duyệt Web. Có bác nào biết không chỉ giùm mình với?? Một việc nữa là có phần mềm tương tự như Pocket Reader (đọc sách, các file ppc - dòng máy Series 60 của Nokia) dành cho Windows Mobile không các bác?

lee

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng sáu 2007 lúc 18:44
Mình tậu em Atom Life nay khoảng chừng 1 tháng, hàng chính hãng đàng hoàng, cảm giá c khi dùng rất tốt, chạy nhanh & ít phải SoftRest như con Dodop C800. Wifi Tốt, Nghe Nhạc & Xem Phim thì khỏi chê, âm thanh qua tai nghe tuyệt vời. Còn Phone thì chưa bao giờ trở chứngn cả. Vậy không bác bác Phan Trung Dũng xui xẻo thế nào mà dính vào 1 em "hư đốn" nhỉ???? Vài hôm nữa sẽ Up lên WM 6.0 xem thế nào.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kymco Like 50 là mẫu xe tay ga 50cc của thương hiệu Đài Loan tại thị trường Việt Nam. Đây là mẫu xe máy không cần bằng lái phù hợp với sinh viên sử dụng cho mọi nhu cầu.

Xe ga Kymco Like 50 được thiết kế dành cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday