Gặp rắc rối ở SG, mong các bác giúp đỡ :(

Các thớt khác của dicky.ykcid
Status
Không mở trả lời sau này.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 12:09
Thưa các bác,

Hiện tại đang gặp 1 việc rất "khó khăn", thiệt tình cũng ko còn biết cầu cứu ai nữa, hết cách rồi nên đành thử lên HHVN hỏi thăm xem sao.

Chuyện là thế này ạ : Vào SG đi thi ĐH, mượn đc chiếc xe của ng` quen để đi. Tối hôm 10/7, đi lon ton về khách sạn trên đường Trần Hưng Đạo B, biết là đường 1 chiều, nhưng thấy còn 1 đoạn ngắn nữa là tới, nên làm liều :D chạy ngược chiều 1 tí ... thế lạ bị công an chặn lại, hỏi giấy tờ, lập biên bản, thu bằng lái xe. Trong biên bản ghi hẹn ngày 20/7 lên nộp phạt và lấy xe về, nhưng vì ngày 11/7 phải về Nha Trang lại rồi, nên sáng hôm qua (11/7) lên chỗ công an quận 5 (81 Ngô Quyền, Q5) để xin nộp phạt sớm và lấy lại bằng lái. Xin hết lời mà các chú í vẫn nhất quyết ko cho, đúng ngày 20/7 rồi lên.

Bây h em đã về đến Nha Trang rồi, biên bản phạt còn giữ đây, bằng lái xe thì nằm trong SG. Hic ... khốn khổ quá :(. Giờ chỉ mong hỏi thăm được, xem bác nào biết cách, giúp em lấy lại bằng lái càng sớm càng tốt. Xin được hậu tạ ^^

Cảm ơn các bác ạ.

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 12:27
Thưa các bác,

Hiện tại đang gặp 1 việc rất "khó khăn", thiệt tình cũng ko còn biết cầu cứu ai nữa, hết cách rồi nên đành thử lên HHVN hỏi thăm xem sao.

Chuyện là thế này ạ : Vào SG đi thi ĐH, mượn đc chiếc xe của ng` quen để đi. Tối hôm 10/7, đi lon ton về khách sạn trên đường Trần Hưng Đạo B, biết là đường 1 chiều, nhưng thấy còn 1 đoạn ngắn nữa là tới, nên làm liều :D chạy ngược chiều 1 tí ... thế lạ bị công an chặn lại, hỏi giấy tờ, lập biên bản, thu bằng lái xe. Trong biên bản ghi hẹn ngày 20/7 lên nộp phạt và lấy xe về, nhưng vì ngày 11/7 phải về Nha Trang lại rồi, nên sáng hôm qua (11/7) lên chỗ công an quận 5 (81 Ngô Quyền, Q5) để xin nộp phạt sớm và lấy lại bằng lái. Xin hết lời mà các chú í vẫn nhất quyết ko cho, đúng ngày 20/7 rồi lên.

Bây h em đã về đến Nha Trang rồi, biên bản phạt còn giữ đây, bằng lái xe thì nằm trong SG. Hic ... khốn khổ quá :(. Giờ chỉ mong hỏi thăm được, xem bác nào biết cách, giúp em lấy lại bằng lái càng sớm càng tốt. Xin được hậu tạ ^^

Cảm ơn các bác ạ.
Có gì đâu mà khóc bù lu bù loa vậy, em giúp giùm cho :D . Ra Yahoo, gọi điện hay SMS gì cũng dc, tối về mình bàn nha, chút fải đi Expo Computer World 2007 rồi :D

Yahoo: nhutuu
Điện thoại: 0936.936.101 - Nhựt

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 21:21
ko được đâu bác ạh, theo luật quy định thì người nào bị phạt thì chính người đó sẽ lên nộp phạt và lấy giấy tờ.
còn nếu ủy quyền cho người khác thì phải có giấy xác nhận lý do, và có dấu của công an nơi cư trú cũng như dấu của phường xã.
e nghĩ chuyện này hơi khó đó.

12 Tháng bảy 2007 lúc 21:35
Còn tùy bác ạ, em (nhà Sài gòn, đi Nha Trang) vượt phải ở gần Long Khánh bị túm cổ hẹn 10 ngày sau lên trạm ngã ba Dầu Giây, cứ tưởng như bác bấm bụng đích thân 10 ngày sau bò 70km lên ngã ba Dầu Giây để nộp phạt & lấy bằng.

Khi nộp phạt & lấy bằng, các chú XXX chẳng buồn nhìn ngó xem mặt em dài hay ngắn, có 2 hay 3 mắt, có mũi hay không nữa. Biết thế kêu tài xế đi lấy dùm đỡ mất 1 ngày đi (cũng an ủi là gỡ gạc được 1 chầu nhậu với thằng bạn ở Long Khánh :D)

nam_newport

Thành viên dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 23:13
Còn tùy bác ạ, em (nhà Sài gòn, đi Nha Trang) vượt phải ở gần Long Khánh bị túm cổ hẹn 10 ngày sau lên trạm ngã ba Dầu Giây, cứ tưởng như bác bấm bụng đích thân 10 ngày sau bò 70km lên ngã ba Dầu Giây để nộp phạt & lấy bằng.

Khi nộp phạt & lấy bằng, các chú XXX chẳng buồn nhìn ngó xem mặt em dài hay ngắn, có 2 hay 3 mắt, có mũi hay không nữa. Biết thế kêu tài xế đi lấy dùm đỡ mất 1 ngày đi (cũng an ủi là gỡ gạc được 1 chầu nhậu với thằng bạn ở Long Khánh :D)
Chính xác.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
12 Tháng bảy 2007 lúc 23:34
Bác ơi, cho em hỏi thêm là : lúc đi nộp phạt có phải mang theo giấy tờ xe (của chiếc xe vi phạm) ko ạ ? vì lúc đấy em mượn xe của ng` quen, nên bây h mà lộ ra vụ này, chắc phiền lắm :(

kidhero87

Thích Đủ Thứ
GẮN KẾT
13 Tháng bảy 2007 lúc 00:26
hic,lúc bị bắt sao ko dúi 100,200 gì đấy để bây giờ khổ thân thế chú,chúc chú may mắn nhe,sớm lấy dc lại bằng lái.
Đi nộp phạt fai mang giấy tờ chứ biết xe ai mà trả hả bác,lần này rắc rối rồi bác ạ!

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 01:04
em ra HN, vượt đèn đỏ --> bị tóm
lôi vào dọa 1 hồi, kẹp 100k vào tờ biên bản (lởm) rồi đi tiếp :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong khi Uber đã thay đổi cách nhìn nhận của mọi người về việc tham gia giao thông trên đường, họ cũng đã thay đổi cách nhiều người xay xỉn tìm kiếm đường về nhà trong đêm tối. Vừa mới đây thôi, Uber đã ...
Lazada Vietnam Master card on Monday