Gặp rắc rối về nhạc tin nhắn của Treo 650

Lasder

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang gặp trường hợp như thía này.
Khi mình có tin nhắn thì đầu tiên có 1 chuông đã cài ở trong Sound, sau đó đến 1 chuông nữa (âm khác) nhưng chuông sau này kêu đến 5 phát lận.
Mình vào Sound off chuông tin nhắn đi thì kết quả là đầu tiên chỉ rung thui (đã off rùi) sau đó vẫn là 5 chuông khác
Mình vào tiếp Ringo để âm tin nhắn là Silent, kết quả vẫn vậy.
Mình mới suy nghĩ rằng có thể lúc trước mình cài 1 phần mềm gì đó có liên quan đến nhạc chuông rùi mình set nhưng sau ko thích lại del đi nên giờ để lại hậu quả như vậy. Hok bít mình nghĩ thế có đúng hok và phải làm sao giờ ?

Meo U

GÂY DỰNG
Một soft nữa cũng có chức năng nhắc tin nhắn là Butler đó. Nó có thể nhắc lại các cuộc gọi nhỡ cũng như tin nhắn chưa đọc đấy. Bác xem lại xem sao

Lasder

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tiện thể có topic này cho tui hỏi thêm nhé, sao máy tui giờ cứ có cuộc gọi đến là bị khởi động lại ngay, nhưng cũng hok phải số nào cũng thế.
làm sao giờ nhỉ?

Lasder

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tui vừa làm 1 phát Hard Reset xong. Hiện tại chưa biết có j mới hok nhưng cái nhạc tin nhắn vẫn báo đến 5 lần, hay Treo là vậy? Và nếu hok đọc tin thì đèn cứ nháy hoài vậy à? Ai trả lời tui với!

luckybone

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tui vừa làm 1 phát Hard Reset xong. Hiện tại chưa biết có j mới hok nhưng cái nhạc tin nhắn vẫn báo đến 5 lần, hay Treo là vậy? Và nếu hok đọc tin thì đèn cứ nháy hoài vậy à? Ai trả lời tui với!
Vụ nháy đèn là để remind người dùng. Ví dụ để báo bác có tin nhắn, cuộc gọi nhỡ, hay bác quên 1 cái event nào đó.
Còn vụ phát 2 bản nhạc chuông tin nhắn thì hơi lạ :-? Không biết ROM của bác là bản gốc hay là cook rồi?

Meo U

GÂY DỰNG

Nếu bác đã hard reset mà vẫn có hiện tượng báo liên tục 5 lần như thế thì e có thể nói là bản ROM của bác đã được cooked lại để nó như vậy. Bác thử vào Pref, chọn Sound, chọn thẻ Message và thử chọn chuông khác xem nó có báo bằng loại chuông đó không (chắc vẫn báo 5 lần). Nếu vẫn thế thì bác có thể chọn lại bản ROM zin khác trên diễn đàn để up lại cho chắc ăn.
Vụ nhận cuộc gọi mà bị reset cũng cần up lại rom để khắc phục.
Chúc bác sớm tìm lại tình trạng tốt nhất của e Palm

Lasder

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chân thành cảm ơn các ban đã tư vấn cho tui, các bạn đã giúp thì làm ơn giúp cho trọn vẹn nhé!
Làm ơn chọn cho tui 1 bản Rom chuẩn rùi hướng dẫn tui làm với! Thật sự tui rất khoái em Treo này nhưng cứ để tình trạng này thì hơi dở. Thanks trước nhé!

Lasder

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xin chân thành cảm ơn các ban đã tư vấn cho tui, các bạn đã giúp thì làm ơn giúp cho trọn vẹn nhé!
Làm ơn chọn cho tui 1 bản Rom chuẩn rùi hướng dẫn tui làm với! Thật sự tui rất khoái em Treo này nhưng cứ để tình trạng này thì hơi dở. Thanks trước nhé!
Tình hình là cho đến nay em treo650 của tui vẫn chưa khắc phục được các lỗi trên. Rất mong được sự giúp đỡ của các cao thủ trên DD.
Nín thở chờ hồi âm!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...