Gặp vấn đề cài đặt và bảo mật thư mục trong Vista

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 10:20
Mới cài được Vista vào em Vaio, nhưng đến lúc cài software ghét quá các bác à.
Ví dụ như cài Photoshop:
- Nó không cho tạo thư mục trong program files, em phải tạo thư mục bằng tay cho nó mới cài được.
- Khi cài xong đến đoạn active thì không tài nào chạy được toàn báo lỗi ko có quyền.
* Em nghĩ là do nó đặt permission cho thư mục Program files và Windows nhưng mà vào để thay đổi permission thì ko thể được, tất cả các tùy chọn bi mờ hết.
? Bác nào có cách chỉ giáo anh em với... Cám ơn trước nhé!!!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 11:21
Logon với acc Administration, bạn vào user acc bỏ chọn mục User acc control đi, chắc là do thằng này thôi, lúc trước để nó thì lúc cài đặt chương trình nó cứ hỏi lung tung, sau bỏ đi thì hết.

conmagan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 14:12
Logon với acc Administration, bạn vào user acc bỏ chọn mục User acc control đi, chắc là do thằng này thôi, lúc trước để nó thì lúc cài đặt chương trình nó cứ hỏi lung tung, sau bỏ đi thì hết.
Trúng phóc luôn, cám ơn bác nhiều nhé, cái acc control này hay đấy, nhưng chỉ sau khi cài xong hết các soft.

13 Tháng tư 2007 lúc 15:04
Em đã bảo các bác từ trước rồi .Bọn tây nó khuyên tốt nhất tắt UAC trước khi cài đặt những soft mà mình hay dùng. hê hê hê:D
Mà bác cho em hỏi bác cài photoshop phiên bản nào thế để em biết còn tìm xài thử cái.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng tư 2007 lúc 15:52
Em đã bảo các bác từ trước rồi .Bọn tây nó khuyên tốt nhất tắt UAC trước khi cài đặt những soft mà mình hay dùng. hê hê hê:D
Mà bác cho em hỏi bác cài photoshop phiên bản nào thế để em biết còn tìm xài thử cái.
Bạn dùng bản CS 2 hay CS 3 đều được, mình dùng thấy rất ổn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Công ty Vũ Hồng Minh xin giới thiệu đến bạn sản phẩm ANDROID TV BOX : X-PRO
Giá chỉ: 900.000 đ
Tặng chuột không dây RAMBO (trị giá 100k)

Lazada Vietnam Master card on Monday