Gặp vấn đề khi Sync với PC, xin giúp đỡ!

10 Tháng mười hai 2007 lúc 12:55
Em mới cài ứng dụng cho 2 cái PPC (của em cái Exec và của bạn HTC touch) cài xong thì cả 2 đều bình thường nhưng lần Sync tiếp theo thì cả 2 đều không được, nó báo lỗi " Sync không thành công, sync lại, nếu gặp vấn đề nữa thì xem phần HELP của A Sync trên PC", bấm ok thì A Sync báo conected nhưng không copy được dữ liệu vào máy và Card được (lấy Card ra dùng CardReader chép dữ liệu bình thường)
Xin hỏi các Bro như vậy có fải bị virus không? Có giải fáp nào mà không HR và cài lại không? Bảm ơn các Bro nhiều!

10 Tháng mười hai 2007 lúc 13:34
Em mới cài ứng dụng cho 2 cái PPC (của em cái Exec và của bạn HTC touch) cài xong thì cả 2 đều bình thường nhưng lần Sync tiếp theo thì cả 2 đều không được, nó báo lỗi " Sync không thành công, sync lại, nếu gặp vấn đề nữa thì xem phần HELP của A Sync trên PC", bấm ok thì A Sync báo conected nhưng không copy được dữ liệu vào máy và Card được (lấy Card ra dùng CardReader chép dữ liệu bình thường)
Xin hỏi các Bro như vậy có fải bị virus không? Có giải fáp nào mà không HR và cài lại không? Bảm ơn các Bro nhiều!

Bác cài ứng dụng bị lỗi cho cả 2 chú rồi !! Gỡ ứng dụng đó ra rồi sych thử lại đi !! Nếu vẫn ko sych đc thì chỉ có cách HR thui !! E nghĩ vậy !!:)

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 14:51
Mình nghĩ chả phải lỗi ứng dụng, vì chả ứng dụng nào lại thiết kế để bị lỗi với AS cả.... ko biết chính xác nguyên nhân từ đâu nhưng bác nên thử 1 cách là xoá Partnership giữa PC và PPC và tiến hành setup Partnership lại từ đầu... nhanh thôi...

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng mười hai 2007 lúc 15:13
Mình cũng đã gặp trường hợp này cả chục lần. Bác có thể làm theo 1 trong những cách sau:

1. SR sau khi cài ứng dụng
2. Restart PC
3. Làm như bác Amica đã hướng dẫn ở trên.

2 cách đầu khi PC của bác vẫn nhận diện được thiết lập cũ (tên của PPC và PC vẫn giữ nguyên). Đây là trường hợp của bác.

Cách thứ 3 dùng khi PC không còn nhận diện được tên cũ của PPC và nó đòi bác setup partnership mới (Computer 2 hay gì đó).

Bác cứ thử xem sao.

11 Tháng mười hai 2007 lúc 09:41
Em đã thử các cách trên rồi, đã HR và cài lại rồi luôn nhưng cũng bị y như cũ ngoài ra còn phát hiện thêm là những file CAB em chép vào thẻ nhớ trước đó bây giờ cũng không cài được luôn và bây giờ không Sync với máy nào được cả.
Làm sao đây bro ơi! Ai biết chỉ dùm em với!

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 10:21
Bác cài PM gì mà nó chơi ác thế? Thử với 1 PC khác xem có được không? Trường hợp này thì mình chưa gặp bao giờ nên chắc nhờ các cao thủ khác giúp đỡ vậy.

11 Tháng mười hai 2007 lúc 11:33
Em mới thay PPC mới nên cài lại những ứng dụng thông thường, nhưng có điều lạ là bị problem trên cả 2 PPC mới cài trong khi cũng chính những Soft đó em cài trên máy trước đây thì chạy rất cool. Bây giờ không Sync được với PC nào thì chắc là Trouble nằm ở PPC rồi nhưng không biết nó bị gì mới khổ thân chứ! :D

prokill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 15:39
mình cũng bị y như bạn vậy, nhưgn khi mình sync với máy PC khác thì bình thường, không biết sao nữa, mình đang xài Zinc, đã cài lại WIN cho PC nhưg vẫn hok sync đc, ai giúp tôi với :D:D:D:D

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday