ĐỒNG HỒ German Watch: Thread show hàng và tư vấn đồng hồ Đức

Các thớt khác của ddthanhbb

vnhappyman

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
con này thì e chưa dùng nhưng bản 34mm handwind thì e dùng rồi. Mặt dial trắng của nó dùng cùng chất liệu với mặt dial con này, nó ko trắng hẳn đâu mà khi b đưa ra nắng nó hơi li ti , ý e là nó có texture bề mặt chứ ko trắng hẳn kiểu men, cảm nhận là rất là đẹp, đẹp tương đương Nomos mà có khi e thấy mặt trắng của junghans đẹp hơn . Mặt chữ in cũng rất đẹp và nét.

Phải cái nếu b quyết lấy thì nên chấp nhận với xước mặt kính vì con này kính plexi rất dễ xước , nhưng nhiều người dùng vẫn thích để kính xước như thế ( chắc cho vintage hơn ) ?? Đước cái kính nó ra nắng rất đẹp và ko bị lóa nhiều do dạng domed.

Thiết kế con này e thấy đẹp ko có j để bàn phải cái e thấy size này hơi to với tay châu Á ( 40mm) nhưng vì nó viền mỏng đeo phải to tương đương 42,43mm . 1 vấn đề nữa là e thích đh máy ETA có kim giây phụ nhưng con này ko có, cũng đúng thôi nếu làm kim giây phụ góc 9h thì mất hẳn vẻ Bauhaus của hãng mà có khi ko đẹp. Tuy nhiên e vẫn thích có cái j đó chuyển động hơn. Cái này cũng khó nhỉ :) cho vào thì xấu mà ko có thì lại thấy ko có chuyển động, cái chrono thì ko phải lúc nào cũng bật, bật cái đấy tích cót ít hẳn đi một nửa thòi gian.

nói chung nếu con này tầm 36,38mm thì e ko có j để chê :). Dây mesh đi cùng ko đẹp lắm, con này nên mua dây cordovan màu đen hoặc nâu nữa là ok.

Góc này thấy rõ hơn phần dial có textures, ảnh e kiếm trên mạng, có thể nói 1 trong những con có mặt trắng đẹp nhất mà e từng thấy

View attachment 678883
Cám ơn bạn đã chia sẻ rất chi tiết.
Mình thực tế đã đeo con Max Bill auto 38mm rồi nên cũng biết cái mặt kính nhựa của nó dễ xước.
Đang muốn tìm hiểu xem con Chrono này có gì khác biệt nữa ko, hehee.

Sent from my iPhone using Tapatalk

Dial đẹp thế kia thì trầy cũng cố chơi, bác ạ
Sent from my iPhone using Tapatalk
Vâng/. Ngoài khoản kính trầy thì các thứ khác đều rất tuyệt. Dù là bản thường hay bản chrono đều chất cả ;))

Các bác cho minh hỏi sắp tới minh có người quen qua Thuỵ Sỹ (có gđ ben đó nen qua khoảng 1 tháng), mình tinh nhờ mua dùm con steinhart marine 38, vậy có bị tinh thuế 19% ko? Nếu bị tính thuế thì có cách nào hoàn thuế đơn giản nhất

nynohu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi các bác, em tàu ngầm trên này cũng đã lâu nay mới tậu dc 1 em Nomos (used). Nhưng trong hộp có cái tờ mô tả đồng hồ thì ảnh em thấy ko khớp, có phải là cái box này là của 1 chiếc khác ko ạ? Với lại cái báo power reserve lại là màu đen chứ ko phải màu đỏ. Và có bác nào biết mã đồng hồ hiện tại của em ko ạ? Em cảm ơn.

justadream

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hi các bác, em tàu ngầm trên này cũng đã lâu nay mới tậu dc 1 em Nomos (used). Nhưng trong hộp có cái tờ mô tả đồng hồ thì ảnh em thấy ko khớp, có phải là cái box này là của 1 chiếc khác ko ạ? Với lại cái báo power reserve lại là màu đen chứ ko phải màu đỏ. Và có bác nào biết mã đồng hồ hiện tại của em ko ạ? Em cảm ơn.

View attachment 680652
View attachment 680655
Lạ nhỉ e tưởng máy vàng là eta, có power reserve máy ít cũng alpha r chứ nhỉ

Gửi từ Redmi 3 bằng Ứng dụng HHVN Mobile :: Download & Cài đặt

Bài viết cần bạn xem thêm

Trưa ngày 18/9/2019, giữa cơn mưa lớn, một dàn siêu xe sang chảnh với nhiều màu sắc độc lạ tụ hội về cửa khẩu Mọc Bài, Tây Ninh (biên giới Campuchia) thu hút sự chú ý của người dân nơi đây.

Nổi bật trong dàn xe này có chiếc Ferrari 488 GTB màu đỏ r ...
Lazada Vietnam Master card on Monday