Ghi file dng lượng lớn với Nero Burning Rom

Các thớt khác của dinhnhan

dinhnhan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng tư 2007 lúc 17:51
Em ghi file 2g với nó thì nó bào bị lỗi và cần UDF file system , nhưng em ko biết cái này là cái gì, ai có cách nào giùm em với.

Cái Nero Express thì ghi đĩa bị lỗi, ghi 8% là nó đứng 1 phát làm chiều ni em tốn 3 cái đĩa mà ko ghi được. Tức quá

Em ghi đĩa Vista

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
7 Tháng tư 2007 lúc 18:40
Em ghi file 2g với nó thì nó bào bị lỗi và cần UDF file system , nhưng em ko biết cái này là cái gì, ai có cách nào giùm em với.

Cái Nero Express thì ghi đĩa bị lỗi, ghi 8% là nó đứng 1 phát làm chiều ni em tốn 3 cái đĩa mà ko ghi được. Tức quá

Em ghi đĩa Vista
Bác không nói rõ là ghi CD hay DVD, nhưng tiện đây cũng nói luôn một thể :

1. Copy từ đĩa gốc có dung lượng tính bằng G (Thường là đĩa DVD):
- Bỏ đĩa gốc vào đầu đọc DVD.
- Bỏ đĩa trắng để ghi (cũng là đĩa DVD) vào ổ ghi DVD, chứ ổ ghi VCD là không được.
- Mở phần mềm chọn chế độ ghi là DVD và bấm nút ghi, khi nào ghi xong ổ ghi sẽ tự đẩy đĩa ra ngoài.
Hết sức lưu ý : Ô C phải có dung lượng trống tối thiểu 5G.

2. Ghi từ đĩa gốc DVD tới CD : Bỏ đĩa gốc vào ổ đọc DVD và copy toàn bộ dữ liệu từ đĩa DVD vào ổ cứng, khi nào copy xong thì thoát ra ngoài. Kế đó bỏ đĩa CD trắng vào ổ ghi bình thường (không cần phải là ổ ghi DVD) mở phần mềm ghi đĩa chọn chế độ ghi CD và bấm nút ghi. Dung lượng mỗi đĩa CD thường là 700MB, nhưng ta không cần quan tâm tới điều đó, phần mềm ghi sẽ tính toán hết. Ghi xong mỗi đĩa, ổ ghi sẽ tự đẩy đĩa ra và có thông báo : Hãy bỏ đĩa trắng kế tiếp vào...cứ như thế đến lúc nào ghi hết dữ liệu thì thôi.
Cứ làm thử xem máy còn báo lỗi nữa không? Tôi vẫn làm như vậy và tư vấn theo kinh nghiệm của mình. Các Bác nào có phương pháp hay hơn nữa thì tư vấn tiếp. Cám ơn.
Còn thắc mắc gì nữa Bác cứ hỏi, trong khả năng hiểu biết của mình Lam Sơn không bao giờ từ chối.:D :D :D

huythach83

Mốt
GẮN KẾT
7 Tháng tư 2007 lúc 23:36
Nếu nó đòi dùng UDF thì bác sử dụng phiên bản Nero Burning ROM (không phải Nero Express, mình không rõ thằng Express có hỗ trợ UDF không và chỉnh ở chỗ nào), khi chọn New nó sẽ cho lựa định dạng ISO hay UDF (kéo xuống dưới 1 chút sẽ thấy)

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất cả chúng ta đều đang sống trong một thời đại chuyển giao công nghệ cực kì tối tân và mạnh mẽ mà trong đó AI là một thành phần hết sức nổi bật. Khi công nghệ này càng phát triển hơn, nó không chỉ đơn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday