Giá hiện tại của Iphone và vệc Unlock

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 12:46
Bà chị em dạo này định đổi gió làm 1 chú Iphone cho sành điệu, tham khảo các bro phát thế này:
Giờ có hai dạng:
_Một là mua ở nước ngoài cho zin, đưa về VN unlock.
_Hai là mua một chú Iphone ngay tại VN.
Theo các bác TH nào toàn diện hơn về giá cả, chất lượng và việc bảo hành sau này nhỉ.
Các bác nhớ cho giá nha, cái ni quan trọng lắm mà em lại hơn mù mờ về chú Iphone ni quá.
BÁc nào có cách khác cũng bảo hộ em nhá.
Thanks các bác trước.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 20:51
Nếu có người thân từ US đi về VN, xách về được thì hãy mua tại US rồi mang về, vì như thế sẽ tiết kiệm được khá nhiều $ :D sau đó unlock tại VN.

Còn ko thì tốt nhất mua luôn ở VN, giá mua đắt hơn bên US nhưng bao gồm cả chi phí unlock, bảo hành ... cũng tốt, nên mua ở VN thì thật sự cũng chả đắt hơn là mấy (dù j` phải cho người bán ít tiền lời, tiền công xách máy về nữa chứ :D)

Chứ thật sự thì con iPhone mua bên US và con mua tại VN, thì chả khác nhau 1 tí j` ... chỉ có điều bị bóc seal ra hay chưa thôi bác ạ.

Giá iPhone tại VN hiện giờ thì vẫn thay đổi theo thời điểm, bác chỉ cần vào box bán hàng của HHVN đọc sơ vài topic là có thể nắm đc ngay giá của iPhone hiện nay ra sao rồi. Firmware phổ biến hiện nay đang là iPhone 1.1.2 giá tầm 530$ ~ 570$, còn iPhone 1.1.2 thì giá over 600$.

3 Tháng hai 2008 lúc 22:11
Bác dicky_ykcid viết sai 1 chỗ : iphone over 600$ là version 1.01 hoặc 1.1.1 ( nguyên seal ) trên thế giới 1.1.1 cũng rất hiếm, coi như là hàng độc nên khá đắt.
Mình cũng vừa đi về dùng 1 còn thừa 1 con nguyên seal 1.1.2 full seal, bác thích thì call mình
khánh 0904238484

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 12:15
Dạ em gõ nhầm thật, cho phép em đính chính lại :

Giá iPhone tại VN hiện giờ thì vẫn thay đổi theo thời điểm, bác chỉ cần vào box bán hàng của HHVN đọc sơ vài topic là có thể nắm đc ngay giá của iPhone hiện nay ra sao rồi. Firmware phổ biến hiện nay đang là iPhone 1.1.2 giá tầm 530$ ~ 570$, còn iPhone 1.1.1 thì giá over 600$.
Và xin nói thêm là, iPhone 1.0.2 cũng đắt tương đương iPhone 1.1.1, nhưng bây giờ kiếm ra 1 con 1.0.2 nguyên seal thì hơi bị khó ạ :D

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2008 lúc 12:31
Bác dicky_ykcid viết sai 1 chỗ : iphone over 600$ là version 1.01 hoặc 1.1.1 ( nguyên seal ) trên thế giới 1.1.1 cũng rất hiếm, coi như là hàng độc nên khá đắt.
Mình cũng vừa đi về dùng 1 còn thừa 1 con nguyên seal 1.1.2 full seal, bác thích thì call mình
khánh 0904238484
Theo mình thì iPhone 1.1.1 là hàng hiếm, hàng độc ở VN thôi chứ ở Mỹ thì ai mà dùng 1.1.1, vì bên đó họ dùng iPhone một cách chính thức, mua iPhone version cao như 1.1.3 để có được những tính năng mới và ổn định hơn là mua những iPhone version cũ

4 Tháng hai 2008 lúc 14:53
Không hẳn thế, đợt vừa rồi có zu hý bên đấy mới thấy Iphone 1.1.1 tìm không thấy luôn, ngay cả trên ebay để mua được 1 chú dạng này luôn luôn trong hầu bao phải có hơn 600$, bởi version này còn có thể unlock bằng soft chứ từ 1.1.2 -> đều chưa có giải pháp nào ngoài ghép sim và hard, với cả bên đấy cũng có nhiều mạng di động như bên mình có mobi,vina,vietel... chứ ko riêng gì At&T nên cũng có 1 bộ phận mua rồi ghép sim để dùng. Ở đâu cũng thế thôi bác ạ, tuy nhiên bên kia ghép sim đắt hơn bên mình :)

4 Tháng hai 2008 lúc 19:13
Bác dr_slums nhắn đúng lúc quá, hôm nay mình vừa đi unlock
Tình hình là hôm nay ra Nc lý quốc sư, họ nhận sẽ làm giá với giá 400 nhưng phải đợi hơi lâu 1 chút vì đông 3-4 tiếng
Sau đó mình thấy căng quá nên quay ra cửa hàng ngay cạnh cửa hàng sony ericsion, giá 500 (bà chủ bảo 600 nhưng chỉ 500 thôi) thì họ làm luôn cho, khoảng 45-1tiếng là xong
chúc bác unlock thành công

nhatlinh-taitu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng hai 2008 lúc 22:40
Bác dr_slums nhắn đúng lúc quá, hôm nay mình vừa đi unlock
Tình hình là hôm nay ra Nc lý quốc sư, họ nhận sẽ làm giá với giá 400 nhưng phải đợi hơi lâu 1 chút vì đông 3-4 tiếng
Sau đó mình thấy căng quá nên quay ra cửa hàng ngay cạnh cửa hàng sony ericsion, giá 500 (bà chủ bảo 600 nhưng chỉ 500 thôi) thì họ làm luôn cho, khoảng 45-1tiếng là xong
chúc bác unlock thành công
hôm nay em cũng unlock ở nhật cường, mang máy đến lúc 13h30 thì 16h30 em lấy đc ạ, phí là 400k, tình hình là bi h em ko vào mạng = wifi đc, thử = iphone của chị em, vẫn vào bt(con của chị em la con 4g), híc

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday