gia nhập cộng đồng mac bằng việc đổi ibm lấy mcbook

13 Tháng một 2008 lúc 05:21
có người gạ em đổi cái ibm t43 (1.83Ghz, RAM 1.5GB) lấy 1 con macbook (1.83 core 2 duo, RAM 512MB), có điều con mac này chưa install đc osx tiger (đĩa original theo máy). Em mới chỉ dùng thử máy của trường chứ chưa cài đặt hoặc nghịch ngợm gì macbook cả, giờ phân vân quá. Không biết có bác nào ở đây gặp tình trạng ấy chưa? cài đặt có gì khó khăn ko? máy đó hiện cài windows, em có thể dùng các soft để check cấu hình giống như trên máy thường đc chứ?
Và khi đi xem máy thì các bác có guide gì để check phần bên ngoài máy ko (ví dụ là màu sơn, xước, phím bấm, màn hình, pin...)
thanks các bác trước nhé :)

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 09:30
Macbook cấu hình như bác miêu tả thì HĐH theo máy là Mac OS Tiger thì tại sao lại install chưa được? Hay người bán chưa cài hoặc chưa biết cài? Để cho chắc ăn thì khi đổi máy nhớ nói với người bán phải đảm bảo là cài MaC OS được mới lấy. Cài đặt thì đơn giản thôi bác à. Trên Windows thì vẫn check cấu hình như máy thường.
Máy Macbook chỉ có 2 màu đen và trắng, màu của Macbook thì không thể sơn lại được, nếu trầy xước nhẹ thì có thể đánh bóng làm mất đi nhưng nếu nặng thì sẽ còn lưu lại dấu. Khi mua máy kiểm tra màn hình sáng đẹp, không điểm chết, bàn phím phải ít bị bóng, ốc vít phải nguyên vẹn, pin dùng trên Windows khoảng được 2h là OK. Tạm thời là vậy, có gì bác cứ hỏi tiếp...

luckit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 11:20
có người gạ em đổi cái ibm t43 (1.83Ghz, RAM 1.5GB) lấy 1 con macbook (1.83 core 2 duo, RAM 512MB), có điều con mac này chưa install đc osx tiger (đĩa original theo máy). Em mới chỉ dùng thử máy của trường chứ chưa cài đặt hoặc nghịch ngợm gì macbook cả, giờ phân vân quá. Không biết có bác nào ở đây gặp tình trạng ấy chưa? cài đặt có gì khó khăn ko? máy đó hiện cài windows, em có thể dùng các soft để check cấu hình giống như trên máy thường đc chứ?
Và khi đi xem máy thì các bác có guide gì để check phần bên ngoài máy ko (ví dụ là màu sơn, xước, phím bấm, màn hình, pin...)
thanks các bác trước nhé :)
Thật sự đỗi ngang thế này tôi thấy không ổn lắm. Bác cứ định giá 2 máy theo giá thị trường hiện nay thì rõ ràng Macbook được đánh giá cao hơn ( tất nhiên 2nd tất )

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng một 2008 lúc 23:49
Bác này đưa con IBM T43 cho người ta rồi lấy Macbook về mà, nếu Macbook cao giá hơn thì càng tốt chứ sao.

Ong_chu_nho

Financial Brain of H P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng một 2008 lúc 01:02
Đổi khẩn trương,lợi cả về mặt công nghệ và kinh tế,nên nhớ macbook chạy đc cả 2 hdh nhé,nếu sài macos mà ko thích thì chuyển qua XP,chuyện nhỏ

16 Tháng một 2008 lúc 05:10
cái ng có macbook muốn đổi với em cũng nói cái macbook ấy giá cao hơn, nên em phải bù vào 1 cái hdd ext + box 80GB. Em nghĩ đổi ngang như vậy được rồi vì RAM của em còn bảo hành gần 5 năm lựn.

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 00:48
cái ng có macbook muốn đổi với em cũng nói cái macbook ấy giá cao hơn, nên em phải bù vào 1 cái hdd ext + box 80GB. Em nghĩ đổi ngang như vậy được rồi vì RAM của em còn bảo hành gần 5 năm lựn.
Là sao bác, không hiểu? Bác muốn nói là HDD còn BH 5 năm đúng không? Nếu vậy thì được rồi, miễn sao hai bên vui vẻ là ổn. Chúc bác dùng Macbook lâu dài và mau là một fan của Apple!

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday