Giá ram rẻ thế này liệu có ổn ?

Các thớt khác của newpalmer
Status
Không mở trả lời sau này.
5 Tháng tư 2007 lúc 21:43
Mình biết câu hỏi này chẳng liên quan gì đến laptop cả, nhưng tại mình trước giờ chỉ gắn bó với diễn đàn này nên bây giờ cũng chỉ biết post bài ở đây thôi, có gì mod và các bạn thông cảm.
Chuyện là thế này, có người quen giới thiệu cho mình một chỗ bán ram với giá rất rẻ, cụ thể là ram DDR2 512MB (mới 100%) các nhãn hiệu chỉ khoảng $26-$28.5. Lại còn bảo hành suốt đời nữa (nếu có sự cố là đổi luôn cái mới). Nghe nói là người này có nguồn hàng bên Mỹ gửi về. Mình không biết giá ram rẻ như vậy thì chất lượng như thế nào ? Mong các bạn cho ý kiến. Xin cảm ơn.

xin nói thêm, giá trên đã bao gồm thuế.

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tư 2007 lúc 22:15
Mình biết câu hỏi này chẳng liên quan gì đến laptop cả, nhưng tại mình trước giờ chỉ gắn bó với diễn đàn này nên bây giờ cũng chỉ biết post bài ở đây thôi, có gì mod và các bạn thông cảm.
Chuyện là thế này, có người quen giới thiệu cho mình một chỗ bán ram với giá rất rẻ, cụ thể là ram DDR2 512MB (mới 100%) các nhãn hiệu chỉ khoảng $26-$28.5. Lại còn bảo hành suốt đời nữa (nếu có sự cố là đổi luôn cái mới). Nghe nói là người này có nguồn hàng bên Mỹ gửi về. Mình không biết giá ram rẻ như vậy thì chất lượng như thế nào ? Mong các bạn cho ý kiến. Xin cảm ơn.
Em thấy có vấn đề gì đó. Làm gì có chế độ bảo hành suốt đời. Thứ 2 là có đủ loại nhãn hiệu chứ k của riêng 1 hãng nào.
Theo em đoán hàng này xuất xứ có khả năng từ China, và là hàng nhái, thích nhãn hiệu nào dán nhãn hiệu đấy.Bảo hành đến đúng khi hỏng thì thôi.
Thiển ý vậy thôi. Không có ý gì cả. Chúc các bác tỉnh táo. Ngẫm lại lời các cụ "tiền nào của ấy" cấm có sai.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 00:54
hiệu nào thì cũng có mức giá sàn hết;nếu thấp hơn thì tôi e rằng khó tin tưởng lắm;nhưng mạo hiểm 1 lần thử xem...

6 Tháng tư 2007 lúc 03:32
Em chưa thấy Ram rẻ thế bao giờ.Bảo hành trọn đời thì có.Nhưng thấy mỗi transcend thui.Kinhmax thì chưa thấy.Vả lại Kinhmax ở VN mình là rẻ nhất trong tất cả roài.Khó tin.Tốt nhất là kô thử.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng tư 2007 lúc 08:52
chắc tui nghĩ hiệu twinmos gì đó;hiệu này thì cực chuối ah nghen.....

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước Facebook, Yahoo đã từng là mạng xã hội được các thế hệ 8X, 9X "nghiện" sử dụng. Thế nhưng, những sai lầm sau đây đã gây nên sự sụp đổ của "gã khổng lồ" công nghệ một thời.

Vào tháng 7 năm nay, mạng xã hội Yahoo phổ biến m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday