Giải cứu máy Excalibur bị treo khi up rom

echvang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác phamhien ơi!
em đang dùng dopod c620, em dùng bản 3V0,
em chỉ có đổi theme của nó thôi vậy mà treo luôn, máy khởi động hiện theme sau đó không làm gì nổi
help me!

echvang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bàn luận hỏi thăm mãi xem có bác nào giải cứu không mà lâu quá !
em giờ thì ngon rồi, ai bị treo mang đây em - hoàng 0989570888
cước giải cứu cafe + bao 555 dẹt ngoại vui vẻ thì alo

echvang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Up ROM từ thẻ nhớ
3.1. Mở RUU_Excalibur.e xe bằng một chương trình archiver và extract files vào temporary directory . File mà chúng ta cần lấy sau khi giải nén là EXCAIMG*.nbh hoặc RUU_Sighn.nbh
3.2. Format thẻ nhớ với định dạng FAT32, nên dùng thẻ khoảng 512 mb chuẩn
3.3. Đổi tên file vừa lấy được thành "EXCAIMG.nb h"
3.4. Copy file EXCAIMG.nbh vào thẻ nhớ đã format
3.5. Nhét thẻ đã chứa file "EXCAIMG.nb h" vào máy
3.6. Đưa máy về Bootloader (nhấn phím camera khoảng 3 giây rồi bấm tiếp phím Power)
3.7. Khi máy mở lên sẽ hiện nhanh một số thông tin (checking sd card...), bạn sẽ thấy hỏi "Update SD image? Press power button to download" . Nếu bạn chấp nhận, quá trình sẽ bắt đầu
3.8. Sau khi hoàn tất máy sẽ bắt đầu khởi động lại hoặc trở về mành hình bootloader. Khi đó hãy thoát khỏi chế độ này: Giữ phím camera khoảng 3 giây sau đó bấm phím nguồn cho đến khi máy tắt hẳn.

bác phamhien có thể giải thích rõ hơn đc không cái phần đổi tên file hơi khó hiểu
thanks bác trước :D

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Up ROM từ thẻ nhớ
3.1. Mở RUU_Excalibur.e xe bằng một chương trình archiver và extract files vào temporary directory . File mà chúng ta cần lấy sau khi giải nén là EXCAIMG*.nbh hoặc RUU_Sighn.nbh
3.2. Format thẻ nhớ với định dạng FAT32, nên dùng thẻ khoảng 512 mb chuẩn
3.3. Đổi tên file vừa lấy được thành "EXCAIMG.nbh"3.4. Copy file EXCAIMG.nbh vào thẻ nhớ đã format
3.5. Nhét thẻ đã chứa file "EXCAIMG.nb h" vào máy
3.6. Đưa máy về Bootloader (nhấn phím camera khoảng 3 giây rồi bấm tiếp phím Power)
3.7. Khi máy mở lên sẽ hiện nhanh một số thông tin (checking sd card...), bạn sẽ thấy hỏi "Update SD image? Press power button to download" . Nếu bạn chấp nhận, quá trình sẽ bắt đầu
3.8. Sau khi hoàn tất máy sẽ bắt đầu khởi động lại hoặc trở về mành hình bootloader. Khi đó hãy thoát khỏi chế độ này: Giữ phím camera khoảng 3 giây sau đó bấm phím nguồn cho đến khi máy tắt hẳn.

bác phamhien có thể giải thích rõ hơn đc không cái phần đổi tên file hơi khó hiểu
thanks bác trước :D
Thực ra, trong các bản ROM thì thành phần chính là RUU_sighn.nbh trong đó *.nbh là một định dạng của ROM (ngoài ra còn các khác như *.nbf...). Khi up ROM qua máy tình thì ngoài thành phần chính này còn các phần khác như các công cụ chạy boot.... Khi up ROM qua thẻ nhớ ta không cần những thành phần đó mà chỉ cần duy nhất file RUU_sighn.nbh. Nhưng file này cần đổi tên thành "EXCAIMG.nbh", với "EXCA" là tên dòng máy Excalibur, "IMG" là file ảnh, như vậy máy sẽ nhận ra ngay khi khởi động để tiến trình load bắt đầu

echvang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
C3. Up ROM từ thẻ nhớ GOLDCARD
1. Giải nén bản Rom gốc nào đó của dòng máy này trên máy tính và copy file RUU_Signed.nbh vào thẻ SD GOLĐCARD. Sau đó vào thẻ đổi tên file thành EXCAIMG.nbh.
2. Bỏ thẻ ra khỏi máy tính và chắc chắn máy chết đã tắt nguồn. Bạn nhét thẻ này vào máy chết
3. Đưa máy về chế độ bootloader (hold the camera button while pressing the power button) và không cần nối máy tính
4. Bạn sẽ thấy màn hình màu xám và hiện "loading". Máy đang tìm EXCAIMG.nbh file và yêu cầu bạn chấp nhận tiến trình up ROM!
5. Bạn chờ khoảng 10 – 15 phút khi quá trình kết thúc là bạn có thể thấy máy EXcali của mình đã hồi sinh

bác ơi! thẻ nhớ fomat để ở định dạng nào thì đc?

em để fat32 nó báo "SD Fat update failed!!"

bác giúp với!

echvang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
:-/ không biết lúc úp có lỗi này ko!
em up rom ko unlock có vấn đề gì không vì ngày trước úp VO6.5 21/9 đã unluck nên lần này em ko unlock nữa Có ảnh hưởng gì không
em làm như đúng hướng dẫn nhưng ko đc!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt