Giải pháp nào để sd máy in cổng LPT với laptop chỉ có cổng USB

Các thớt khác của pires751

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 11:16
Các bác cho em hỏi với, trươc em dùng con IBM thì nó có đầy đủ các cổng nhất là cái cổng LPT, máy in em đang dùng là cái dùng LPT, do mới đổi laptop sang V3000 mà cái con này nó chẳng có cái cổng đấy, kể cả COM cũng ko có mới chán. Chẳng nhẽ bây giờ em đi mua máy in mới :( ặc ặc
Các bác có biết làm cách nào để giải quyết trường hợp kiểu này ko, hình như ko có loại cổng chuyển từ LPT sang USB cho máy in thì phải...
cảm ơn các bác nhiều...

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 12:44
Ở HN em ko biết cửa hàng nào bán cả, chứ ở HCM thì chắc chắn Phong Vũ có bán, lần trc đọc bảng báo giá của nó thấy có cái cable chuyển loại này.

Nên bây h quan trọng là bác phải chịu khó đi tìm mua cái cable này thôi :)

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 15:03
Bác ở Hn thì ra 95 Hàng Bông. Chắc chắn có. Đầu chuyển từ cái gì sang cái gì cũng có. Không phải cửa hàng nhà em đâu nhé. Em chỉ biết thế thôi, thỉnh thoảng có ra mua đồ lặt vặt.
Muốn rẻ hơn nữa thì ra chợ trời. Đảm bảo với bác cái gì cũng có. Ko có thì em cũng chịu. :)

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 19:06
Bác ở Hn thì ra 95 Hàng Bông. Chắc chắn có. Đầu chuyển từ cái gì sang cái gì cũng có. Không phải cửa hàng nhà em đâu nhé. Em chỉ biết thế thôi, thỉnh thoảng có ra mua đồ lặt vặt.
Muốn rẻ hơn nữa thì ra chợ trời. Đảm bảo với bác cái gì cũng có. Ko có thì em cũng chịu. :)
OK, cảm ơn các bác, em dùng Epson 6100L, không biết có dùng được không :(

Cơ mà các bác ơi, hình như có loại thiết bị gì đấy có thể in nhờ wifi. máy in cắm vào, nó phát sóng wifi, laptop bắt được cứ thế in. :( để đi tìm thử xem vậy.

cảm ơn các bác...

Bài viết cần bạn xem thêm

Ở Việt Nam giáo viên tự cho mình được quyền kiểm tra điện thoại của học sinh dù có sự đồng ý hay không? Còn ở Mỹ nhiều giáo viên đã bị kiện vì xem ảnh, đọc tin nhắn… của học sinh khi chưa được sự đồng ý của các em.

Tháng 3/2013, Tòa phúc thẩm liên b ...
Lazada Vietnam Master card on Monday