Giải pháp toàn diện để có thể gõ tiếng Việt trên Windows Vista!

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng mười hai 2006 lúc 10:39
Sau một hồi mò mẫm đã tìm ra cơ chế để gõ được tiếng Việt trên mọi giao diện chạy trên Vista không nhất thiết dùng user Administrator.
Các làm :
Vào Control Panel ->User Accounts....->User Accounts
Chọn account muốn gõ tiếng Việt, "turn User Account Control ( UAC) on or off" untick và khởi động lại và gõ tiếng Việt ầm ầm trên mọi giao diện ( trừ giả DOS :D)
Cách làm với mọi account!
Chúc các bác vui vẻ :D

2 Tháng một 2007 lúc 17:59
Sau một hồi mò mẫm đã tìm ra cơ chế để gõ được tiếng Việt trên mọi giao diện chạy trên Vista không nhất thiết dùng user Administrator.
Các làm :
Vào Control Panel ->User Accounts....->User Accounts
Chọn account muốn gõ tiếng Việt, "turn User Account Control ( UAC) on or off" untick và khởi động lại và gõ tiếng Việt ầm ầm trên mọi giao diện ( trừ giả DOS :D)
Cách làm với mọi account!
Chúc các bác vui vẻ :D
Bạn có đánh trên stick được không vậy.Min2hh thì chịu.

3 Tháng một 2007 lúc 13:07
Ở stick nằm ở sidebar đó. Mình đánh không được. Chỉ đánh một dấu nhưng khi đánh khoảng trắng thì nó xóa nguyên 1 chữ luôn.
Mình thử cả 2 cách
- Làm như bạn hướng dẫn
- Hay chạy bằng run as adminitrators
Đều bị giống nhau.
Tiện thể mình hỏi thêm là mình cài bản Vista Utimate 64bit nhưng không cài chương trình 3dmax9 64 bit được mà chỉ cho cài bản 32.

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 13:34
Không hiểu bác thiết lập như thế nào, cách nào thì tôi cũng gõ tiếng Việt được trên cái sticky của SideBar mà. Còn chương trình kia bác thử chọn option khi click phải vào file chạy để chọn phần tương thích xem sao?

thanhnhan88

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng một 2007 lúc 11:00
Nếu đã có Vista 32bit gòi thì dùng nó đí , mình cũng đang dùng 32bit nè rất ổn định , ok everything , mà mình thấy lạ 1 điều là Vista Ultimate này nó có hổ trợ bộ gỏ unicode lun muh , nếu cần thiết thì cài thêm bộ gỏ unicode nữa là ok , mình gõ tiếng Việt rất tốt ở bất cứ đâu lun .

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday