Giải thích hash codes của Treo

dosucchai

"Retired MOD"
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này chắc các bác biết rồi, nhưng tôi không hiểu hết ý nghĩa của nó, các bác giải thích hộ nhé:

3282 : Logon to vision data (???)

633 : Turns off the radio (cái này thì biết rồi)

7277633 : Turns off passthrough (nghĩa là gì?)

8778 : Toggle "software download" (đây, cái này là gì ạ?)

3424 : Toggle "passthrough" (đây nữa)

744 : Signal strength for CDMA models only (cái này biết rồi)

744625 : Signal strength for Tmobile (Treo 600 only) (biết rồi)

Còn tử đây trở về sau thì mù tịt.

83843733 : Toggles tethered mode

8766 : Voice privacy enabled

87633 :Voice privacy disabled

88722366 : Trace enabled

887223633 : Trace disabled

28722366 : Trace enabled

287223633 : Trace disabled

798722366 : Trace enabled

774 : Note: This command can delete all data from your Treo. If you do not have recent backup do not test this code!
PRI Checksum and allowing you to reset phone to factory default settings

7987223633 : Trace disabled

Ai biết giải thích giùm nhé.

dosucchai

"Retired MOD"
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không có ai trả lời giúp à?

Tớ test thử với chức năng passthrough thì thấy không chuyển sang dùng ứng dụng được. Nút Home không có tác dụng. Sau đó phải disable chức năng passthrough thì nút Home mới "ăn".

Còn chức năng trace cũng thế. Enable lên rồi reset máy, sau đó Treo cứ hiển thị "Searching network" mãi, không thấy hiển thị tên nhà cung cấp (mobifone). Disable Trace đi rồi reset lần nữa thì lại trở lại bình thường.

Tôi cũng chỉ dám thử đến đấy, không dám nghịch thêm vì một vài code có cảnh báo sẽ xóa toàn bộ dữ liệu ... :O Các bán biết ý nghĩa những code này thì giải thích hộ nhé. :D

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đây là những cho nhà sx kiểm định máy, bạn cũng đâu cần xài những code này làm gì. 3282 dùng connect internet bằng CDMA của Sprint, Tên của plan này là vision, còn high speed thì Sprint dùng Power Vision (tương đương Ev-DO của Verizon)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em mua khá lâu rồi cách đây tầm 5 năm, mà chả đi mấy nên vứt xó, đợt này em muốn mông lại để đi. mà có bác nói ko phải xe xịn các bác ạ
Với cả ở hà nội có chỗ nào để mông em nó thật đẹp ko ạ

Em xin cảm ơn các bác nhiều ạ.