Giao diện Tiếng Việt cho WM2005?

leloianh

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng một 2008 lúc 17:57
Bác nào có chương trình chuyển sang tiếng việt cho Win2005 thì làm ơn cho mình với nhé. Tui đang xài trên O2s. Cảm ơn các bác đã đọc tin này!:D

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
4 Tháng một 2008 lúc 22:41
-O2s không có bác ơi,O2i lúc trước có thấy người sử dụng nhưng chạy không ổn định.
Bác có thấy không hay nói linh tinh spam vậy. Khó chịu mấy vụ này ghê nha.
Anh em nói với nhau từ thuở nào là O2i không có WM5 vậy mà...:mad:
Xin đừng góp ý kiểu này anh em dễ lạc hướng thông tin.

Mất lòng trước được lòng sau, tính tui nó thế nếu làm bác giận thì xin lỗi nha

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
4 Tháng một 2008 lúc 22:43
Bác nào có chương trình chuyển sang tiếng việt cho Win2005 thì làm ơn cho mình với nhé. Tui đang xài trên O2s. Cảm ơn các bác đã đọc tin này!:D
Bên PDA Việt có topic nói về vấn đề này đó bạn. Bạn qua đó search thông tin tìm hiểu thêm nha. Không tiện đưa link ;)

5 Tháng một 2008 lúc 09:22
Bác có thấy không hay nói linh tinh spam vậy. Khó chịu mấy vụ này ghê nha.
Anh em nói với nhau từ thuở nào là O2i không có WM5 vậy mà...:mad:
Xin đừng góp ý kiểu này anh em dễ lạc hướng thông tin.

Mất lòng trước được lòng sau, tính tui nó thế nếu làm bác giận thì xin lỗi nha
-Không giận...không giận,vì mình ghi thiếu nên bạn hiểu nhầm. Mình biết O2i chỉ có WM03 ,O2i không thể up rom lên WM05 hoặc WM06 được,nhưng ý mình là giao diện bằng ngôn ngữ Việt của PPC Phone chạy không ổn. Xin lỗi vì đã làm bạn hiểu lầm,nhưng mình không nói linh tinh,mong bạn đừng nặng lời thế.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2008 lúc 10:14
Theo mình thì tốt nhất cứ nên để nguyên bản tiếng Anh cho mấy đồ công nghệ cao. Hoàn toàn yêu thích tiếng Việt và luôn cố gắng sử dụng tiếng Việt trong các văn bản, nhưng mình thấy đại đa số các thiết bị điện tử có sử dụng tiếng Việt đọc rất khó hiểu và thường bị nhầm lẫn (có cái dịch menu thành "thực đơn"?! hay MMS thành "tin nhắn đa phương tiện" - quá chính xác nhưng cũng quá dài dòng) chưa kể có những cái không thể dịch được như Bluetooth - chẳng lẽ dịch thành "cái răng xanh" hay PPC thành "máy tính bỏ túi" (mặc dù đúng nghĩa là thế nhưng nghe giống như cái calculator). Tất nhiên đã là ngôn ngữ thì phải chấp nhận vay mượn chẳng có thằng Tây nào thèm dịch chữ "phở' ra tiếng Anh cả vì dịch ra thì "chẳng giống ai"). Thôi thì cứ để nguyên vậy mà nói ra là hiểu. Vừa dễ sử dụng vừa học thêm được ngôn ngữ mới. Chưa kể đến vấn đề soft đụng nhau gây mất ổn định cho máy.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
5 Tháng một 2008 lúc 16:46
-Không giận...không giận,vì mình ghi thiếu nên bạn hiểu nhầm. Mình biết O2i chỉ có WM03 ,O2i không thể up rom lên WM05 hoặc WM06 được,nhưng ý mình là giao diện bằng ngôn ngữ Việt của PPC Phone chạy không ổn. Xin lỗi vì đã làm bạn hiểu lầm,nhưng mình không nói linh tinh,mong bạn đừng nặng lời thế.
"Dĩ hoà duy quí" nha:D.
Nói chung phần mềm Vlip mình cài trên một số máy thấy chạy ổn và một số chỉ phát sinh một vài lỗi nhỏ thôi. Tùy anh em, ai thích khám phá thì cứ mạnh tay mà dùng không đáng ngại lắm đâu
Thân!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cùng chia sẻ để anh em bớt bị áp bức. Các bác lựa chọn đơn vị vận chuyển nào? Lý do lựa chọn (nhanh, uy tín, nhân viên xinh, rẻ, gần nhà,...). Riêng e là e thấy tụi Viettel Post làm ăn ứ có chuyên nghiệp rồi đó. ...
Lazada Vietnam Master card on Monday