Giặt miếng dán màn hình thế nào

HP_PPC

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi muốn hỏi có bác nào đã bóc miếng dán màn hình ra giặt chưa? hãy chỉ bảo cách với. tôi sợ khi giặt xa phong xong lại không dán được vào nữa
Nhân tiện hỏi thêm, sao độ này không vào được Download System nửa nhỉ?
À mà có bác nào có phần mềm quản lý ngày sinh nhật hay hay chỉ chỗ cho tôi với

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cứ giặt bình thường thôi bác, tôi không dùng xà phòng, sấy khô sau đó lau sạch màn hình rồi dán vào là xong.

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Em nghĩ là dùng được khoảng 3- 4 tháng thì nó cũng xước và hơi ngả màu rồi, dán lại có lẽ cũng không đẹp lắm, nếu có điều kiện thì thay luôn miếng mới thì tốt, miếng dán bây giừ cũng rẻ rùi mà
Download System ở bên PPCVN, bác hỏi bên này làm chi. Mà em vẫn vào được bình thường mà

CAPDASE

NHẬP HỘI
thaiphong82hp said:
Em nghĩ là dùng được khoảng 3- 4 tháng thì nó cũng xước và hơi ngả màu rồi, dán lại có lẽ cũng không đẹp lắm, nếu có điều kiện thì thay luôn miếng mới thì tốt, miếng dán bây giừ cũng rẻ rùi mà
Download System ở bên PPCVN, bác hỏi bên này làm chi. Mà em vẫn vào được bình thường mà

Khi muốn rửa miếng dán, bạn nên rửa kỹ bằng nước sạch, lấy ngón tay chà sát kỹ cho hết bụi bẩn, tránh dùng các chất tẩt rửa gây ố miếng dán. Sau khi rửa xong, lấy máy sấy (để chế độ ít nóng) sấy khô rồi dán bình thường.

To thaiphong82hp: Bạn ơi, miếng dán Crystal Clear Palmware không bao giờ bị ngả mầu đâu bạn ạ, chỉ bị xước khi cọ xát mạnh quá thôi ;)

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình dùng miếng dán nào rẻ tiền thôi, xước xát đỡ tiếc. Cũ quá rồi vứt đi cũng được.

robe

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Vậy là trên miếng dán màn hình không có lớp keo hả mấy bác ? Mình sợ mất lớp keo nên không gỡ ra bây giờ thì biết rồi, chơi luôn. Cảm ơn các bác nhiều

NDKhanh

Ruan Weiqing
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu miếng dán của bác là miếng "Brando" thì yên tâm mà làm :D, còn loại khác... thì ko dám chắc :D

palmsg

GẮN KẾT
Cho mình hỏi với: có cách nào tháo miếng dán màn hình mà không bị trầy miếng dán và màn hình. Cám ơn trước nhé.

potterduc

Khủng bố Binladen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Miếng dán Crystal Clear thì ko dán bằng keo mà dán bằng lực hút tĩnh điện , mí bro có thể giặt giũ thỏai mái , xong dán lại ok ............hầu nhu ko trầy , ko dính mồ hôi tay

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
palmsg said:
Cho mình hỏi với: có cách nào tháo miếng dán màn hình mà không bị trầy miếng dán và màn hình. Cám ơn trước nhé.
Lấy miếng băng keo nhỏ, dán vào góc miếng dán sau đó bạn kéo lên vô tư luôn, tôi gỡ ra dán vào hoài nên dùng cách đó.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.