Girard-Perregaux

Các thớt khác của mrcoollonely

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hic hic không hiểu sao chụp mãi mà không ra màu xanh thật của nó,màu xanh mực đậm như màu viết máy ngày xưa đi học đó. nhìn đẹp hơn so với hình chụp cùi bắp của mình nhiều

chụp kém quá không ra đúng màu xanh mực bóng gì hết.không thấy được màu vàng sáng của kim vàng. nhìn như đồ chợ nhìn cứ như swatch vậy
không zoom thêm được để thấy rõ là 28jewels,nhìn giống như là 20 vậy. chắc phải đầu tư 1em sony a350 quá. chụp bằng máy thường mất giá trị thấy rõ

wu_li_zhong

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hàng khủng... rân chơi "có học" chính hiệu :p :D

Chúc mừng bác... mà bác giới thiệu thêm 1 chút về nguồn hàng 2nd từ Japan cho em với...

Em nghĩ chắc sẽ phong phú và giá cả hợp lý... đồ cũng còn zin...

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hàng khủng... rân chơi "có học" chính hiệu :p :D

Chúc mừng bác... mà bác giới thiệu thêm 1 chút về nguồn hàng 2nd từ Japan cho em với...

Em nghĩ chắc sẽ phong phú và giá cả hợp lý... đồ cũng còn zin...
Hàng second hand bên này mua thường sẽ được nói thẳng về tình trạng,trầy ở đâu,dây nhợ như thế nào. Và sẽ được bảo hành 6 tháng đến 1 năm tuỳ chỗ mua. Nếu là dòng automatic hoặc lên giây trong thời gian bảo hành mà nó có chạy loạn xì ngầu thì nó sẽ gửi đến chính hãng của đồng hồ bạn đang đeo để over haul "lau dầu" và sẽ có giấy chứng nhận của chính hãng về chiếc đồng hồ bạn gửi đến. Mình không tính những dòng auto cùi bắp,vì những dòng rẻ tiền chỉ được bảo hành 1 tháng hoặc 1 tuần.
Nguồn hàng thì phong phú, và nhất là không sợ bị lừa đảo vì khi bạn mua trong tiệm sẽ có hoá đơn của tiệm,và khi cần bán thì cứ cầm hoá đơn đến và giấy chứng minh nhân dân. Nếu bạn xài dưới 1 tuần thì nó sẽ thâu lại cho bạn 80% giá trị bạn mua. 1-2 tháng thì 70% và hơn nữa thì chỉ 4-50% với điều kiện là tình trạng phải giống lúc ban đầu khi bạn mua. Ngại nhất là xài dây da,vì mồ hôi tay hoặc dây bị ẩm thì coi như sợi dây đó tiêu,và sẽ bị trừ tiền sợi dây. Thường thì dây da zin của các hãng lớn thì không hề rẻ do đó mình cũng ngại đeo dây da. Và quan trọng thứ hai là mặt kính,dù có vết xước nhỏ thì cũng tiêu,mặt kính omega dòng deville thường khoảng 2-300$.
Nhưng mà bây giờ giá tiền Yên nó lên chót vót như vậy nếu mua hàng từ Nhật mà ship về thì bạn phải chịu mua giá cao rùi. Còn mình thì không phải dân mua bán nên thích là cứ mua thôi. Bù lại thì nguồn hàng tha hồ mà ngắm,mình là khách quen nên nhiều lúc không có tiền mà cũng ghiền nên cứ hay vào xem cái này cái kia,patek,audemars,vacheron, panerai,cầm lên cảm giác thật sướng nhưng tiền thì chưa đủ trình độ để chơi mấy con này. Còn đi học mà.
Con girard này cũng ngại đeo lắm vì hoàn toàn không chống nước,nên trời mưa đạp xe đạp phải dừng lại bỏ túi,ngại gì đâu.

nokia8310i

GẮN KẾT
Ui, bác này chơi toàn hàng khủng . Nếu chơi mác này bác làm luôn 1 em tourbillon 3 "cầu" cho máu. Mà con này của bác là model gì vậy? cho anh em 1 vài thông tin để tìm hiểu cho vui.

mrcoollonely

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con này thuộc dòng 1966 classic. Còn năm sản xuất của nó thì cũng giống như omega và tudor,không biết chính xác là năm nào. Nhưng con này đời cũng khoảng năm 2000 trở lên. Và dòng 1966 này nổi tiếng về skeleton có case mỏng. Nhưng độ mỏng con này chưa đáng nể,hôm đi xem em Jaeger-le-coultre với độ mỏng gần như sát mặt bàn và cũng là skeleton
Girard perregaux cũng có dòng Ferrari,với biểu tượng logo của chú ngựa chiến Ferrari trên mặt,trên núm và phía sau thì khắc Ferrari
To shopdongho : rolexer không chịu bán hàng nữa,buồn ghê
To nokia8310i : hic hic bạn chơi khó mình quá,tiền đâu mà chơi tourbillon bạn uii. Thằng girard này cũng nổi tiếng về tourbillon 3 cầu vàng. Chỉ nhìn hình và chảy nước miếng thôi,đồ second hand rớ cũng không nổi

con tourbillon three gold bridge

timeofswitzerland.com

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...