Giúp cài EVC để lập trình C&C++

4 Tháng mười 2007 lúc 23:23
Em có 1 chú pocketpcc PW10A2 (O2XDAI) và HP 6365 và có các phần mềm Embededd Visual Tool 3.0, Embededd Visual C 4.0.... nhưng chưa biết làm thế nào để cài được để lập trình = C&C++??? Ai biết chỉ dùm em với???? Em chưa có kinh nghiệm gì cả......????
Em thấy thích lập trình trên PDA lắm nhưng ko rõ các bước cần thiết. Mong mọi người có kinh nghiệm chỉ dùm em nhé!!! Thanks

5 Tháng mười 2007 lúc 22:45
Em cài trên Win XP SP2 sao nó cứ báo lỗi hoài vậy nhỉ???? Có phải là tùy từng phiên bản để cài trên các hệ điều hành khác nhau không như : NT4.0,Win2000,Win XP... Vẫn mong chỉ giáo và chia sẻ kinh nghiệm. Em thử rồi nhưng báo lỗi lung tung...

9 Tháng mười 2007 lúc 22:46
hahaha,tìm ra lý do rồi?tại lỗi phần tải về bị lỗi,nhưng cài ra chạy ngon trên WinXP nhưng mà PPC chẳng báo gì cả,chẳng biết có thích nghi với PPC này không? Mà em cũng chưa biết : VD khi lập trình xong tạo ra .exe thì cho vào PPC chạy được là ok đúng không các bác.
Vẫn mong được các bác chỉ thêm

11 Tháng mười 2007 lúc 22:28
oh,cảm ơn anh mkford rất nhiều!!Em có tìm lại các bài viết từ lâu rồi,nhưng đọc vẫn chưa rõ lắm. Mong anh chỉ thêm cho em: File đã complied phải lựa chọn đúng dòng chip xử lý??? Nghĩa là như thế nào vậy anh?
X86 là dòng chíp gì vậy anh? EM chưa hiểu sâu lắm?Em dùng HP6365 lệu có đúng loại chíp ấy ko?Em dùng EVC 4.0 thì đúng dùng cho WM 3.0 rồi?
Mong anh chỉ thêm cho em?

Tư Triều

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười 2007 lúc 13:09
Khuyên chân thành bác nào định làm app cho PPC thì chuyển sang dùng VS2005 đi, cái eVC ko thể biên dịch cho các hệ điều hành mới đời sau và nhiều khi gặp những lỗi rất củ chuối. Bác nào định viết cả thiết bị nhúng chạy nền winCE thì hãy gắn bó với eVC

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday