Giúp đỡ cài đặt GPRS trên PPC!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 21:17
Nếu bạn đã đăng ký từ nhà cung cấp dịch vụ rồi có thể dùng HTC Network Wizard công cụ giúp bạn thiết lập các thông số tự động GPRS cho Pocket PC, ở Việt Nam chỉ duy nhất có 3 mạng được hỗ trợ là Viettel, MobiFone và VinaPhone.

HTC Network Wizard 1.0

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 21:30
Nếu bạn đã đăng ký từ nhà cung cấp dịch vụ rồi có thể dùng HTC Network Wizard công cụ giúp bạn thiết lập các thông số tự động GPRS cho Pocket PC, ở Việt Nam chỉ duy nhất có 3 mạng được hỗ trợ là Viettel, MobiFone và VinaPhone.

H em đang cần đăng ký từ đầu mà. Soft này có giúp cài từ đầu ko nhỉ?:D

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 23:30
Bạn phải đăng ký sử dụng dịch vụ GPRS với nhà cung cấp trước đã (bằng SMS hay qua Web).
Khi trên máy, cạnh cột báo sóng, có chữ G hoặc E là SIM của bạn đã được mở dịch vụ GPRS.

Bạn cài phần mềm "HTC Network Wizard 1.0" mà MaiAnh cho ở trên.
Chạy chương trình và làm theo hướng dẫn trên màn hình, sau khi máy tự động soft reset thì các thông số mạng đã được tự động cài đặt đầy đủ (GPRS, MMS, CSD ...).

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 22:30
Sau khi cài thành công GPRS thì máy mình lại có vấn đề mới, không biết muốn gửi MMS thì có cần phải cấu hình gì không vì mình gửi ko được, trong khi theo Viettel thì MMS sẽ được cài mặc định trong dịch vụ GPRS (mình đã vào mạng bằng GPRS thành công).

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 23:06
Bạn kiểm tra lại với nhà cung cấp nhé.
Theo tôi biết thì mạng không hỗ trợ MMS cho một số loại PPC.

(Như đã nói ở trên, network wizad đã cài đặt tự động cho bạn thông số MMS rồi)

spiderman_anhvu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng hai 2008 lúc 13:39
ặc ặc có gì đâu, trên kênh VTC quảng cáo đầy ra đấy: "Để cài đặt GPRS cho tất cả các mạng, soạn tin nhắn GPRS gửi đến 8X01" (số X là số nào em cũng không nhớ rõ lắm, các bác bật TV lên xem nhé) :D :D :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nghe thì có vẻ là rất hoang đường .... Nhưng mà nó lại là sự thật
Một thiết kế cực kỳ thú vị dành cho anh em nào muốn tìm hiểu về cơ chế Gyro Tourbillon. Tất cả những gì bạn cần làm là vào đây download file in 3D, tìm địa chỉ in 3D, in ra và về mày m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday