Giúp đỡ con Ip 3G 8G bản quốc tế

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có cái iphone 3G 8G bản quốc tế, hôm trước để thằng con nghịch phá thế nào mà bây giờ máy chỉ hiện logo quả táo. Bấm tắt máy cũng ko được luôn nên đành để cho hết pin máy tự tắt. Không biết nó bị sao nữa, pro nào có thể giúp đỡ chẩn đoán bệnh cho con này giúp mình nhé, Tks!

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có cái iphone 3G 8G bản quốc tế, hôm trước để thằng con nghịch phá thế nào mà bây giờ máy chỉ hiện logo quả táo. Bấm tắt máy cũng ko được luôn nên đành để cho hết pin máy tự tắt. Không biết nó bị sao nữa, pro nào có thể giúp đỡ chẩn đoán bệnh cho con này giúp mình nhé, Tks!

chắc là bạn bác nghịch ngợm cài cắm gì lung tung từ Cydia nên nó xung đột ,oánh nhau rồi treo ah :D

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chắc là bạn bác nghịch ngợm cài cắm gì lung tung từ Cydia nên nó xung đột ,oánh nhau rồi treo ah :D
Mình không nghịch mà thằng cu con mình nó bấm sao mà lại ra như thế. Bây giờ cắm cable vào máy tính cũng ko nhận được thiết bị luôn.....................

haxuannguyen

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chính vì lo sợ nên mình cũng không dám cài bản OS 4 custom, trước máy có jailbreak rồi, tự dưng đua đòi lên OS4 giờ cũng chẳng dám restore nó về bản cũ nữa! Mình dùng 3GS bản world, mới vào nghề thôi nên lo lắm. hi vọng tìm hiểu thêm 1 tháng nữa thì có thể tự tin hơn chút, hoặc là có thể jailbreak bản OS 4 được!

wenquan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

nối máy vào máy tính, rồi đưa về chế độ fdu sau đó restore về firmware gốc nhé

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nối máy vào máy tính, rồi đưa về chế độ fdu sau đó restore về firmware gốc nhé
Giúp thì giúp cho chót nha bạn. Mình có những vđ sau nhờ bạn chỉ dẫn :
1- Làm thế nào để đưa máy về chế độ FDU?
2- Mình kho biết máy của mình đang sử dụng firmware nào nên lỡ up firmware khác thì có sao ko?
3- Tải Firmware gốc cho ip 3G ở đâu? Nếu có thể bạn cho mình cái link đc ko?
Tks you!

wenquan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. De dua ve dfu : noi iphone voi may tinh, tat iphone, giu nut tron, an va giu nut power 10s (dong thoi van giu nut tron), tha nut power ra nhung van giu nut tron cho den khi man hinh iphone hien ra cong cap, nhu vay ban da dua ve che do dfu roi.
2. Minh dang dung 3gs nen khong biet 3g the nao ? Nhung hinh nhu tren iphone 3g da co the jailbreak va unlock ban firmware moi nhat 4.0.1 ( toi ve minh se kiem tra lai cho chac chan)
3. Ban firmware goc ban google la ra ngay. Neu ko tim duoc toi nay minh se gui link cho ban
Xin loi hien dang post bai bang Iphone nen ko go duoc tieng Viet

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tks bạn đã giúp đỡ, mình sẽ làm để cứu cái máy này............................................

DIE

GÂY DỰNG
1. De dua ve dfu : noi iphone voi may tinh, tat iphone, giu nut tron, an va giu nut power 10s (dong thoi van giu nut tron), tha nut power ra nhung van giu nut tron cho den khi man hinh iphone hien ra cong cap, nhu vay ban da dua ve che do dfu roi.
2. Minh dang dung 3gs nen khong biet 3g the nao ? Nhung hinh nhu tren iphone 3g da co the jailbreak va unlock ban firmware moi nhat 4.0.1 ( toi ve minh se kiem tra lai cho chac chan)
3. Ban firmware goc ban google la ra ngay. Neu ko tim duoc toi nay minh se gui link cho ban
Xin loi hien dang post bai bang Iphone nen ko go duoc tieng Viet
Hiện cable đĩa là ở chế độ recovery mode nhé.
DFU là máy MH đen thui nhưng vẩn nhận iphone trong chế độ RS nha.
Tắt ip + mở ituner => Cắm cable và ấn giữ đồng thời nút nguồn + nút home => đếm 1 đến 10 buông nút nguồn vẩn giữ nút home. cho đến khi trên ituner nhận ra iphone thì buông ( lúc này MH ip đen thui à. Lúc này bạn có thể RS về bất cứ FW nào với 3G - còn 3gs thì cần phải có shsh của fw đó, k có vui lòng lên FW gốc hiện tại.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...