giúp đỡ mình cấu hình 3G với

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy mình đang xài là HTC Tatoo, mình muốn xài 3G thì phải cấu hình sao vậy các bác, hiện tại mình đang xài mạng mobifone

hiện tại mình cấu hình như sau, vào internet được nhưng chỉ hiện lên chữ E trên đầu chứ không phải chữ 3G (hổng biết phải không vì máy nào vô 3G cũng hiện lên chữ 3G cả), như vậy máy mình đang xài 2G hay 3G hay là cái gì vậy

vào Setting/wireless Controls/Mobile Network/Access Point Name chọn new APN

Name : mobifone
APN : m-wap
User name : mms
Password : mms

rùi Save lại, kết quả xài internet được, nhưng hiện tượng xuất hiện chử E như trên, như vậy máy em đang xài 3G hay xài thứ gì vậy các bác

liberty73

MÁY HỎNG
Bạn vào tùy chọn của cài đặt mạng, chọn 3G only là dùng được 3G nhé

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn vào tùy chọn của cài đặt mạng, chọn 3G only là dùng được 3G nhé

mình chẳng thấy chổ bạn chỉ ở chổ nào trong máy cả, thấy chỉ có
WCDMA only
GSM only
GSM / WCDMA auto

window vista

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
WCDMA only
GSM only
GSM / WCDMA auto

- chọn cái "WCDMA only" mà cấu hình như trên thì duyệt web xuất hiện chữ H

- chọn cái "GSM" mà cấu hình như trên thì duyệt web xuất hiện chữ E

- chọn cái "GSM/WCDMA" mà cấu hình như trên thì duyệt web xuất hiện chữ E

hổng lẻ chữ "H" là viết tắt của chữ "HSDPA", chữ "E" là viết tắt của chữ "EDGE", mà chữ "HSDPA" là 3G rùi, còn chữ EDGE thì 2G thì phải, em dựa vào đây hổng biết phải không, bác nào biết giải thích hộ em cái
http://www.gsmarena.com/htc_tattoo-2932.php (các bác chú ý phần DATA trong thông số của điện thoại đó)

manhlam.tud

NHẬP HỘI
Chọn WCDMA only. E là tren GSM - EDGE, H là HSDPA/HSPA. cấu hình như cũ - của gprs ko có zi thay đổi cả

SOPHIA.PHAM

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nhưng với mạng VN hiện tại thì bác dùng E hay H thì tốc độ download website trên di động là không khác mấy. Nếu đi nước ngoài dùng mạng tốc độ cao mới cảm nhận sự khác biệt.

GSM / WCDMA auto: Khi nào không có mạng 3G thì máy sẽ tự động chuyển qua 2G

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.