Giúp đỡ mình về cái khóa laptop!!!

Các thớt khác của mbflgizt

mbflgizt

GÂY DỰNG
Hôm trước đi siêu thị thấy cái khóa laptop hay hay nên mua. Nó thế này các bác ạ:

Mua về mà ko biết xài. Cụ thể là mình không biết đổi pass mặc định của nó (pass mặnc định là 0000). Có bác nào biết chỉ mình đổi pass mặc định với, xem kỹ vỏ hộp rồi mà không thấy hướng dẫn.
Thanks các bác.

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo em nhớ thì các khóa số này đều có 1 lỗ nhỏ, khi bác muốn đổi mã thì chỉnh đến mã mặc định (0000) rồi chọt cây tăm vào lỗ đó đồng thời chọn số mới.. Bác tìm thử xem!

mbflgizt

GÂY DỰNG
Không thấy cái lỗ nào cả bác ạ. Vẫn chưa tìm ra cách. Hic hic.

longphithanh

GÂY DỰNG
Bác mua ở siêu thị nào vậy? chỉ cho em với, em cũng đang cần mua một cái. Nếu bác không biết dùng thì cầm ra siêu thị bác mua rồi hỏi nhân viên ở đấy cách sử dụng

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chọn số (0000) mở khóa ra xong vịn lại, vừa vịn vừa xoay chọn số theo ý muốn rồi buông ra, vậy là xong

mbflgizt

GÂY DỰNG
Bác mua ở siêu thị nào vậy? chỉ cho em với, em cũng đang cần mua một cái. Nếu bác không biết dùng thì cầm ra siêu thị bác mua rồi hỏi nhân viên ở đấy cách sử dụng
Mua ở Metro bác ạ. Cũng quên ko hỏi người bán hàng.
chọn số (0000) mở khóa ra xong vịn lại, vừa vịn vừa xoay chọn số theo ý muốn rồi buông ra, vậy là xong
Vẫn chưa hiểu ý của bác...

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vẫn chưa hiểu ý của bác...
xoay núm mở khóa hết về hướng mở rồi vịn cái núm lại để xoay đổi số:
khi xoay núm mở khóa ra cố xoay hết về phía mở rổi vịn cái núm lại ở vị trí đó luôn, một tay vịn giử núm một tay xoay đổi các số (từ 0000 thành các số tùy ý chọn), xong buông tay ra thì các số mới chọn đó sẽ có hiệu lực để mở khóa.
Lưu ý: muốn đổi số khác thì phải bắt đầu từ vị trí các số có hiệu lực mở khóa (thí dụ: hiện thời là 0000)

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...