Giúp đỡ Stanby trên Dell Studio 1555

Các thớt khác của duongcaothien

duongcaothien

NHẬP HỘI
Chào cả nhà.Em dang dung Studio 1555(T6600),khi chạy Screen sever được 1 lúc là máy chuyển sang Stanby,nhưng cứ Repearing Standby mãi mãi,phải tắt nguồn đi bật lại mới được.Mong Bác nào biết cách chỉ dẫn giúp,bực mình quá các Bác ạ.:-S

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đang dùng O.S nào thế? Tình trạng xảy ra đã lâu chưa hay chỉ gần đây? Trước khi tình trạng này xảy ra bác có cài đặt phần mềm hay cập nhật mới trình điều khiển thiết bị (driver) cho máy hay không? Bác reply thêm thông tin nhé.

duongcaothien

NHẬP HỘI
Bác đang dùng O.S nào thế? Tình trạng xảy ra đã lâu chưa hay chỉ gần đây? Trước khi tình trạng này xảy ra bác có cài đặt phần mềm hay cập nhật mới trình điều khiển thiết bị (driver) cho máy hay không? Bác reply thêm thông tin nhé.
Tôi dùng XP SP2 Bác ạ! Bị ngay từ lúc mới mua về,ngại mang đi bảo hành vì nghĩ là vấn đề phần mềm nên tự tìm hiểu.Chưa từng cài phần mềm điều khiển Driver nào,cài driver theo máy thôi,Rất mong Bác quan tâm tư vấn.

hieulaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chắc bác cũng đã vào power option chỉnh thử rồi. có thể bản win bác đang dùng làm sao rồi. bác cài một XP mới vào xem thế nào rồi tìm cách khắc phục tiếp bác ạ.

viola

GÂY DỰNG
cái này chắc có vấn đề về driver, bạn thử cài Driver Genius Profesional rồi quét và update driver xem có hết ko.

duongcaothien

NHẬP HỘI
mấy hôm nay em bận quá giờ mới vào gặp các Bác được.Tất cả các cách của các bác nói ở trên em đã làm hêt rồi không được.Chỉ còn cách của bác duoc_nn thì giở bắt đầu mới thử,hi vọng là được,một lần nữa mong các bác quan tâm tới toppic này đến khi con vợ Dell của em nó ngon lành Stanby.em se trả lời cách của bác duoc_nn sau khi thử,Thanks all

duongcaothien

NHẬP HỘI

duongcaothien

NHẬP HỘI
Bác duoc_mn oi!
Em đã down được link của bác cho rồi.Nhưng khi cài ra laptop lại báo như sau:
Setup has detected that the Service Pack version of the system installed is newer than the update you are applying to it.
You can only install this update on a computer with no service Packs installed.

Bác ra tay giúp!!!!!!!

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác duoc_mn oi!
Em đã down được link của bác cho rồi.Nhưng khi cài ra laptop lại báo như sau:
Setup has detected that the Service Pack version of the system installed is newer than the update you are applying to it.
You can only install this update on a computer with no service Packs installed.

Bác ra tay giúp!!!!!!!

Điều này có nghĩa là bản patch đã được tích hợp vào bộ cài O.S mà bác đang dùng. Hiện tại, với thông báo lỗi như bác nêu tại post #1 thì tốt nhất bác đừng dùng trình bảo vệ màn hình có dạng ứng dụng 3D. Bác thử xem.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.