Giúp đỡ về BB 9500

votrung85

NHẬP HỘI
Em có con 9500 bị đứt cáp

chỗ gạch đỏ đấy ạ. Nên bây giờ mất cảm ứng. Các bác cho em hỏi cái màn trong hình có phải là màn cảm ứng của Storm không? Và cái màn đó có lắp vào để thay thế cái màn bị đứt cáp của em ko? Nếu mà bây giờ em thay cả cụm màn hình thì mất đến 200$ trong khi màn LCD của em vẫn hiển thị hình ảnh bình thường. Mong các bác cho ý kiến.

quan_bb8820

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cái này chỉ thay mỗi cáp thôi mà bác,màn hình stom có 2 lớp 1 lớp là cảm ứng và 1 lớp là LCD.Nếu như thế bạn chi thay mỗi cáp thui

sonmobile2009

MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
hiện tại ít người xài 9500 nên linh kiện cũng cao lắm bro ơi!
vì vậy miếng cảm ứng sẽ bị hiếm,nên thường người ta chỉ nhận thay luôn cụm màn hình thui!
nếu bạn ở HCM ghé giaima.com mình sẽ thay cho bạn với giá 3t500k!

quan_ymvn

GÂY DỰNG
Em có con 9500 bị đứt cáp

chỗ gạch đỏ đấy ạ. Nên bây giờ mất cảm ứng. Các bác cho em hỏi cái màn trong hình có phải là màn cảm ứng của Storm không? Và cái màn đó có lắp vào để thay thế cái màn bị đứt cáp của em ko? Nếu mà bây giờ em thay cả cụm màn hình thì mất đến 200$ trong khi màn LCD của em vẫn hiển thị hình ảnh bình thường. Mong các bác cho ý kiến.

Làm gì đắt thế nhỉ? Hôm nọ tớ mua hộ ông anh cùng công ty tính cả tiền ship khoảng hơn 40$ thoai mà, đây này. Ngay cả cụm màn hình cũng chỉ có 99$ chưa ship thôi, ship nhanh thì 15$ còn bình thường thì có 5$ thôi...:-bd

me_to_you

MÁY HỎNG
Chà chỉ vì cái cap mà fai thay cả cụm sao.Phí quá!Thường điện thoại cảm ứng gồm 1 màn hình và 1 màn cảm ưng ở trên.Ở đây bác đứt cap không liên quan gì đến 2 phần trên cả.Bác chịu khó chờ xem có ai bán cap k chứ thay cả màn thì phí quá!

quan_ymvn

GÂY DỰNG
Chà chỉ vì cái cap mà fai thay cả cụm sao.Phí quá!Thường điện thoại cảm ứng gồm 1 màn hình và 1 màn cảm ưng ở trên.Ở đây bác đứt cap không liên quan gì đến 2 phần trên cả.Bác chịu khó chờ xem có ai bán cap k chứ thay cả màn thì phí quá!

Đợi cab không em em rằng hơi khó vì cab không bán rời, vậy cho nên theo em bác có mua cái em nói với bác ở trên thì báo em em mua hộ cho, sắp tới em cũng định mua mấy thứ cho em BB 9500 mừ....Có gì alo nhé, giao lưu là chính:)]

lannq75

Vitic
GÂY DỰNG
Để tiết kiệm thì bạn mang ra hàng cho thợ cao tay họ nối cáp cho, cái này phải cao thủ mới làm được vì phải rất cẩn thận.
Hoặc kiếm một cái cáp có khoảng cách các mạch tương tự, cạo lớp ngoài cáp bị đứt đi rồi dán vào.

mobilepc

GÂY DỰNG
Muốn giá rẻ thì chờ có anh em nào bị bể màn hình thì mua sợi cáp, cón nhanh thì chỉ có cách là thay nguyên bộ LCD + cáp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.