Giúp Dùm Em Con HP pavilion DV6500

Các thớt khác của cuchiadn
17 Tháng một 2008 lúc 14:07
Em đang xài con HP dv6500 ,core 2 duo ,RAM 2G,lúc mới mua về thì ko sao, dạo này khởi động và tắt máy rất chậm,khi khởi động lại xuất hiện 1 màn hinh màu vàng va` chờ rất lâu mới vào được ,em recovery máy lại thi nó vẫn như vậy ,em đang xài win Vista Home Premium(lisence),rất mong các pro chỉ giáo :(

zinzin179

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng một 2008 lúc 15:55
[FONT=Tahoma,Tahoma]
Thường nếu lỗi phần mềm gây lên bởi virus thì khi recovey lại máy thì máy lại hoạt động bình thường
tuy nhiên đối với dòng HP, phân vùng chứa dữ liệu để recovery lại máy có thể nhìn thấy và thao tác được với nó. Chính vì vậy virus có thể lây lan vào trong vùng này và khi khôi phục lại máy thì virus cũng từ đó mà lây theo.. dẫn đến tình trạng vẫn như cũ. Có thể khắc phục trường hợp này bằng cách quét virus cho tất cả các phân vùng trên ổ cứng (có thể dùng Antivir bản free.. ftp://dangkhoa.vn/freesoftware/Antivirus/Avira%20AntiVir%20Classic.rar nhớ úp date trước khi quét) sau đó recovery lại máy​

Trường hợp đã xử lý xong mà vẫn lỗi thì khả năng ổ cứng có vấn đề. Với trường hợp này nên backup dữ liệu, ghi lại đĩa Recovery từ máy để có thể sử dụng lại hệ điều hành vista có bản quyền phòng trường hợp phải thay ổ cứng (thường thì khi bảo hành phải thay ổ cứng, trung tâm bảo hành của hãng không chịu trách nhiệm đối với dữ liệu của khách hàng và thường trả ổ cứng trống không). Lưu ý là trong trường hợp bạn phải thay ổ cứng mới thì mỗi lần recovery lại hệ điều hành bạn sẽ phải dùng đến đĩa recovey mà bạn đã ghi lại trước đó chứ không khôi phục lại đc từ phân vùng recovey (phân vùng này đã mất theo ổ cũ). Nếu muốn sử dụng lại được, bạn có thể ghost lưu phân vùng recovey lại.
[/FONT]

acthu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2008 lúc 18:08
có chắc máy không có virut không??? recovery mà vẫn giữ dữ liệu ở các phân vùng khác thì ai biết virut vẫn láu trong đó... phải chắc 100% no virut rồi mới bàn đến việc phần cứng..:D

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday