Giúp e unlock 3GS OS4.0 với

leson301

NHẬP HỘI
Tình hình ông anh làm cùng phòng em nhờ người mua hộ 1 con iP bên us về nhưng lai la AT&T mà FW up 4.0 mất rồi MF là 5.13.04 +__+ có ai biết cách unlock ko ag, theo e biết thì giờ chưa unlock con 3gs này đc, không biết có cách nào đưa cháu nó về 3.0 hay 3.1x ko a. , hay chơi FW 4.0 custom unlock sẵn ó đc ko ạ ( mà có custom 4.0 unlock chưa e cũng ko rõ ). Lâu lắm rồi ko mày mò thành thử ko update thông tin mới bác nào biết chỉ em với nhé thanks các bác nhiều

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình hình ông anh làm cùng phòng em nhờ người mua hộ 1 con iP bên us về nhưng lai la AT&T mà FW up 4.0 mất rồi MF là 5.13.04 +__+ có ai biết cách unlock ko ag, theo e biết thì giờ chưa unlock con 3gs này đc, không biết có cách nào đưa cháu nó về 3.0 hay 3.1x ko a. , hay chơi FW 4.0 custom unlock sẵn ó đc ko ạ ( mà có custom 4.0 unlock chưa e cũng ko rõ ). Lâu lắm rồi ko mày mò thành thử ko update thông tin mới bác nào biết chỉ em với nhé thanks các bác nhiều
1. Khả năng quay về với con này là k có hy vọng vì mới cầm về đã FW 4.0 BB 5.13 nên chưa chắc nó có SHSH cho các FW trước đó. => Quay về được thì unlock đc.
2. Chạy CFW 4.0 chỉ dành cho máy có BootRom củ mà thôi. Chạy đc thì unlock đc luôn.
3. Để unlcok đc thì máy cần JB ( hiện k quan tâm đang ở BB nào ) Nhưng chưa có tool JB cho FW này nên k thể chạy dc tool unlock => JB đc mới unlock đc
4. Tìm cái sim AT&T active nó chơi game ( Game mua và app củng mua = tiền ) và chờ đợi Geohot nso coi đá banh xong nó làm tool JB :D
Geohot nói ở đây :))

njnjnj

GÂY DỰNG
Bác đã thử up bản custom chưa, mình nếu bác up lên mà JB được là ok rồi! Unlock thì ok. mình có ban custom nhưng 320mb không biết up lên đâu!!
bác tìm trên net thư nhé, tham khảo thêm ở http://hackulo.us/forums/index.php?/topic/74613-custom-firmware-bundles-for-ios-40/

chúc bác may măn!

Máy đang ở OS 4.0 và BB 5.13.04 thì đã up original OS, nên không thể chạy lại bản Custom 4.0 được nữa

Cách duy nhất là active bằng sim nhà mạng cho thành ipod để nghe nhạc và chờ đợi took Jailbreak bác ạ

starmovies68

GÂY DỰNG
IP 3Gs có BootRom tuần cao hiện chưa JB được, nhưng chắc cũng ko lâu nữa đâu bạn chịu khó chờ thêm 1 thời gian nữa là sẽ giải quyết được vấn đề. Thân :)

nguyentuanqd

NHẬP HỘI
IP 3Gs có BootRom tuần cao hiện chưa JB được, nhưng chắc cũng ko lâu nữa đâu bạn chịu khó chờ thêm 1 thời gian nữa là sẽ giải quyết được vấn đề. Thân :)
vậy IP 3GS bootrom tuần thấp thì JB được hả bác, con của em 3GS tuần 24 năm 2009 đã up lên IOS 4 bản gốc,không lưu shsh . Có cách nào cứu em nó không bác?

leson301

NHẬP HỘI
Bác giống em , e cung tuần 27 tuần cũ cả nhưng ko thể up custom 4.0 đâu, em thử rồi, toàn lỗi 1604 thôi nản rồi thôi làm ipod vậy

leson301

NHẬP HỘI
ag tiện thể các bác cho e hỏi e có con 3G bị dỉe vWifi rồi ở HP hoặc HN có chỗ nào thay uy tín ko ag ? đóng chip wifi ngay trc mặt mình ấy ?

Vinh Nguyen

GÂY DỰNG
vậy IP 3GS bootrom tuần thấp thì JB được hả bác, con của em 3GS tuần 24 năm 2009 đã up lên IOS 4 bản gốc,không lưu shsh . Có cách nào cứu em nó không bác?
Hix, bó tay, phải chờ một thời gian nữa xem sao bác ạ! Chia buồn cùng bác!

Bác giống em , e cung tuần 27 tuần cũ cả nhưng ko thể up custom 4.0 đâu, em thử rồi, toàn lỗi 1604 thôi nản rồi thôi làm ipod vậy
Bác đem qua chỗ em, em lên bản custom cho bác, chạy mượt mà luôn! :D

ag tiện thể các bác cho e hỏi e có con 3G bị dỉe vWifi rồi ở HP hoặc HN có chỗ nào thay uy tín ko ag ? đóng chip wifi ngay trc mặt mình ấy ?
Hic, tốt nhất bác nên kiếm chỗ quen mà gửi vì chẳng ai làm trước mặt bác đâu, làm kỹ thuật thường làm trong phòng kỹ thuật, mà phòng kỹ thuật thì thường ko cho người khác vào.
Mà em nói thật với bác là em không biết người khác thế nào chứ em làm phần việc mà có người khác cứ ngồi một bên nghe ngóng thì em cũng thấy khó chịu lắm, làm phần mềm còn đỡ chứ làm phần cứng mà cứ có người đứng một bên ngó nghiên thì nhát tay lắm bác ạ!

hiepql131

NHẬP HỘI
cho den hom nay ban da co cach unloc iphone cua ban chua ( xin loi vi minh khong sao danh chu co dau duoc ! ) , neu van chua thi co cach cho ban day : ban vao trang web cua PDAViet.net . download Firmware ios4 custom cua ban Zenki va sau do thi ket noi iphone voi itunes (phai la itunes 9.2 moi nhat nhe !) roi bam shift + restore lay Firmware ios4 custom cua zenki ma ban vua load ve PC cua ban ma restore , sau do cu theo nhung gi ma zenki huong dan tren PDAViet.net ma lam theo . dm bao neu iphone cua ban la san xuat duoi tuan le 40 thi se co song , xai duoc cac game cac phan mem be khoa va chay pha pha ! .

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...