Giúp e với . Em ko cài dc card Sound và Modem cho máy Sony VGN-SZ18GP

Các thớt khác của liemvdc
12 Tháng sáu 2007 lúc 18:36
Em có chú Notebook Sony VGN - SZ18GP sau khi cài lại Windows XP Pro ko cài dc driver cho card Sound và modem .
Em đã download toàn bộ Driver cho máy đó nhưng khi cài Driver card Sound và modem máy báo lỗi.
Em ktra trong Device Manager chỉ có thiết bị chưa nhận báo là : "PCI Device"

Rất mong sự giúp đỡ của các bác. Hồi âm sớm cho e nhé

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng sáu 2007 lúc 07:22
Bắt buộc phải cài cái patch này thì mới cài được sound HD cho Vaio, chả hiểu sao trên site support của Sony kg bao giờ nhắc đến cái tật này nhỉ ? còn thằng MS thì giấu biến luôn cái file này luôn cứ như đánh đố người dùng vậy đó.

13 Tháng sáu 2007 lúc 08:35
Em đã Down cái pack đó nhưng khi cài lại thấy báo lỗi. Card Sound vẫn chưa cài dc.
Bác nào có thể hướng dẫn cụ thể cho e dc ko?

Thanks.

14 Tháng sáu 2007 lúc 11:41
Đối với WinXP, khi cài vào một số dòng máy sẽ phải Fix bản vá lỗi win như file mà Pro Tuan La gui cho Pro LiemVDC thì mới nhận được audio và modem,
Tui thấy đa số các dòng máy đều phải cài các bản vá lỗi này.
Mong các pro chuyên về laptop phổ biến cho userend của mình biết,

14 Tháng sáu 2007 lúc 12:41
Em lại gặp sự cố rùi. Windows ko thể shutdowns dc máy .
Lúc đầu em nghi ngờ là do xung đột phần mềm hay virut gì đó.
Khi cài lại Windows (chưa cài Driver )máy vẫn Shutdown bình thường. Nhưng khi cài đầy đủ Driver máy lại ko Shutdown dc. Em đoán là phải cài một phần mềm gì đó . Rất mong sự giúp đỡ của các bác .
Thanks.

( Laptop của em là Sony VGN - SZ18GP)

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng sáu 2007 lúc 12:52
Em lại gặp sự cố rùi. Windows ko thể shutdowns dc máy .
Lúc đầu em nghi ngờ là do xung đột phần mềm hay virut gì đó.
Khi cài lại Windows (chưa cài Driver )máy vẫn Shutdown bình thường. Nhưng khi cài đầy đủ Driver máy lại ko Shutdown dc. Em đoán là phải cài một phần mềm gì đó . Rất mong sự giúp đỡ của các bác .
Thanks.

( Laptop của em là Sony VGN - SZ18GP)
Bạn vào phần webcam setup trong device tắt cái "allow this device turn off.... " là shutdown ok.
Thêm nữa , nếu kg được thì bạn kiếm bản vá lổi này của XP cho Vaio, mình có nhưng kg biết để đâu mất rồi :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday