giup' em bung lại Win

Các thớt khác của Blizzard
3 Tháng ba 2008 lúc 10:03
Em đang xài con Sony VajO CR320 , Win Vista bản wuyền và cac' soft khac' đc sony tich' hợp trong HDD X:\ ........ lần đầu mở may' lên thì no' tự động chạy bung Win ra . Nay Wjn em bị lỗi và em muôn' cài lại mơi' hoàn toàn thì em phải làm sao ? [ko recovery]

hoangde11

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
3 Tháng ba 2008 lúc 19:27
Khi ấn F10 bạn sẽ bung lại dc Win, nhưng bạn phải chú ý cắm cả pin lẫn sạc trong khi bung nhé. Trong khi bung mà mất điện là héo đấy. Thường thì bạn chỉ cần backup dữ liệu ổ C là dc rồi.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 18:29
em không khuyên cái gì, chỉ có một lời, nhớ lưu thư mục driver lại, và các phần mền tiện ích của sony, ko lại hối hận khi cài lại win và mất driver nhé anh, tụi sony nó không có cung cấp driver keyboard trên web đâu, cài lại win khác là màng hình lúc nào cũng sáng max hết đó

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2008 lúc 18:31
Em đang xài con Sony VajO CR320 , Win Vista bản wuyền và cac' soft khac' đc sony tich' hợp trong HDD X: ........ lần đầu mở may' lên thì no' tự động chạy bung Win ra . Nay Wjn em bị lỗi và em muôn' cài lại mơi' hoàn toàn thì em phải làm sao ? [ko recovery]
Máy của bạn có Win vista bản quyền thì chắc chắc có recovery .Bạn làm theo hướng dẫn của bác hoangde11 là làm được đấy .chúc thành công:)

6 Tháng ba 2008 lúc 13:04
Em đang xài con Sony VajO CR320 , Win Vista bản wuyền và cac' soft khac' đc sony tich' hợp trong HDD X: ........ lần đầu mở may' lên thì no' tự động chạy bung Win ra . Nay Wjn em bị lỗi và em muôn' cài lại mơi' hoàn toàn thì em phải làm sao ? [ko recovery]
máy này phải có recovery chứ, bác kiểm tra lại coi, hay xóa luôn rùi

7 Tháng ba 2008 lúc 15:08
vista chắc chắncó recovery.
Hãng nó khuyến cáo khi mua về nên ghi ra đĩa DVD dự phòng!
biết đâu bác ấy xóa luôn recovery partion sao bác....,còn hãng khuyến cáo là thế nhưng bác ấy chắc kg làm theo rồi.....
Bác tìm ai xài con giống như bác rồi nhờ họ clone ra cho bác 1 bản restore đi....,còn không thì cài win thường vào chạy đỡ vậy...

8 Tháng ba 2008 lúc 12:56
em không khuyên cái gì, chỉ có một lời, nhớ lưu thư mục driver lại, và các phần mền tiện ích của sony, ko lại hối hận khi cài lại win và mất driver nhé anh, tụi sony nó không có cung cấp driver keyboard trên web đâu, cài lại win khác là màng hình lúc nào cũng sáng max hết đó
Bác KuNeo nói vậy ko đúng đâu: Nó không cung cấp 1 file mà tới 3 - 4. Bác phải cài đủ hết các file đó theo đúng thứ tự thì phần hotkey nó mới nhận( lúc này có thể chỉnh màn hình sáng - tối được). Lúc trước em cũng đau đầu với nó lắm. Giờ thì giải quyết được rồi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday