Giúp em cách thay đổi dung lượng card Onboard!

Các thớt khác của bighand

bighand

NHẬP HỘI
Em mới mua con HPG62T, sử dụng card onboard Intel Graphic HD4500. Sau khi cài driver cho nó xong em thấy dung lượng thấp nhất của nó là 32MB, dung lượng tối đa của nó là 1.2 GB nhưng dung lượng sử dụng chỉ là 47MB? Các pác cho em hỏi làm sao mình điều chỉnh cái dung lượng sử dụng được vậy? em thử hoài mà ko được, trong BIOS của nó không có chỗ để change cái này, mấy pác giúp em với, cảm ơn mấy pác nhiều nhiều.

Rune

GÂY DỰNG
bác thử đọc cái manual đi kèm cùng máy xem có ko?

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em mới mua con HPG62T, sử dụng card onboard Intel Graphic HD4500. Sau khi cài driver cho nó xong em thấy dung lượng thấp nhất của nó là 32MB, dung lượng tối đa của nó là 1.2 GB nhưng dung lượng sử dụng chỉ là 47MB? Các pác cho em hỏi làm sao mình điều chỉnh cái dung lượng sử dụng được vậy? em thử hoài mà ko được, trong BIOS của nó không có chỗ để change cái này, mấy pác giúp em với, cảm ơn mấy pác nhiều nhiều.

Hix... theo e biết thì cái này là do nó tự động khi nào cần sử dụng nhiều thì shared nhiều, khi nào kg cần thì shared ít, card rời hay onboard đều vậy, chứ làm sao mà chỉnh bằng tay được, giống như CPU vậy thôi, bình thường chỉ chạy vài trăm MHz, khi thực hiện đa nhiệm thì chạy hết công suất luôn.

bighand

NHẬP HỘI
Yah cảm ơn các bác, Các bác cho em hỏi thêm là, cái card của em như vậy, em phải config thế nào để máy em chơi được PES, vì PES nó yêu cầu 128MB, mà HĐH của em nó sử dụng có 64MB và card của em có thể share tối đa trên 1GB, các bác giúp em với, em cảm ơn các pác nhiều nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

áp dụng được cho nhiều mục đích cho tương lai, hy vọng thế mới ảo sẽ được triển khai,