Giúp em cài Sound cho Compaq V3100.

Các thớt khác của dungngoc
Em cài lại Win cho máy Compaq V3100 (CTO). Hiện trạng là máy không có sound.
Em đã lên hp.com down 2 file:
- Conexant High Definition Audio Driver (sp33543.exe)
- Microsoft Universal Audio Architecture (UAA) Bus Driver for High Definition Audio (sp32646.exe)
...và làm theo hướng dẫn: install cái thứ 2 trước rồi đến cái 1.
Install cái 2 thì ok rồi, nhưng đến cái 1 là chính thì nó báo:
" Driver Installation Failed: Could not find the MEDIA device for this driver"
Theo em hiểu là nó không tìm được phần cứng.
Bác nào biết giúp em với.

* Em xin được của bác doquocminh@ bộ DVD recovery nhưng lại không support cho máy em, không biết bác nào có máy giống em thì cho em xin 1 bản.

* Em định nhờ mua bên hãng bộ đĩa "Notebook Recovery Disc Set Windows XP Home", không biết nó có phải bộ Recovery không hay chỉ chứa Win? Và nếu chỉ chứa Win thì nó nó cài luôn các driver cho mình không các bác?

Cảm ơn các bác.

conank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thường khi cài Win, windows sẽ tự động bắt một số driver trong trong database của win. Nhưng với một số máy ko bắt được phải cài thêm driver đi kèm theo máy.
Máy của bạn mình cũng gặp trường hợp như bạn, CD kèm theo máy ko được, lên trang chủ tải đúng loại đó về mà vẫn ko nhận được sound. Nó kêu cửa hàng rồi, ko biết có driver khác tương thích ko nữa.

Bộ "Notebook Recovery Disc Set Windows XP Home" nếu đúng Recovery cho máy Compaq V3100 (CTO) của bạn thì mới có sẵn driver Sound.

Thế mới biết phải sao lưu lại driver trước khi cài lại win. Em bị mấy lần như vầy rồi, giờ sợ đến già :(

dame

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Qua đây mình cho 1 bộ, tuy nhiên đối với những dòng mới ( High Definition Audio ) sau khi cài driver sound, nó sẽ up ít nhất khỏan 5 driver nữa ( không nhớ chính xác, lúc đó bác phải chỉ đường link cho nó thôi )

minhngoc1961

HHVN - VIP (Former Supervisor)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Qua đây mình cho 1 bộ, tuy nhiên đối với những dòng mới ( High Definition Audio ) sau khi cài driver sound, nó sẽ up ít nhất khỏan 5 driver nữa ( không nhớ chính xác, lúc đó bác phải chỉ đường link cho nó thôi )
Bạn dungngoc này ở tận Hà Nội lận Luận ơi ! Có làm ơn thì làm cho trót ,gởi ra Hà Nội tặng đi. :)

Bạn dungngoc này ở tận Hà Nội lận Luận ơi ! Có làm ơn thì làm cho trót ,gởi ra Hà Nội tặng đi. :)
hihi, em chỉ dám làm phiền mỗi anh Minhngoc@ thôi :D, còn các anh khác thì...nhờ vả chút xíu :p
Em sẽ bảo đứa em em ở trong SG đến xin anh dame@ đĩa rồi gửi ra cho em.

Em cũng xin thông báo là đã xử lý được cái Sound rồi. Phá rồi lại xây, vất vả nhưng thật hữu ích, hehe.

Bác nào bị như em thì làm thế này nhé:
- Với XP Pro SP1:
Download rồi cài "sp30739.exe" trước, sau đó cài "sp33543.exe"
- Với XP Pro SP2:
Download rồi cài "sp31994.exe" trước, sau đó cài "sp33543.exe"

Bây giờ em phải xử lý nốt cái HP QuickPlay kèm theo cái remote control nữa. Em cài được rồi nhưng các "chức năng" của nó chưa đúng, không biết tại sao.

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
:D :D

Bác làm ơn chỉ em cách cài touch screen cho con IBM t30 dùm em, em cài hoài mà không đc , thank bác
Đem wa nhân viên em cài cho, gọi cho nó nè: ThầnChết: 0906.234.444. Cài xong chắc chắn cảm ứng được, chỉ ko thấy hình thui. :D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Đến bọn bán nó bảo lắp ráp súng nhựa thì sao :p:p:p
Lazada Vietnam Master card on Monday