Giúp em cái USB này với các bác ơi

Các thớt khác của calvinklein

calvinklein

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng hai 2008 lúc 15:36
Em không biết post bài này vào đâu nên cho đại vào đây, nếu sai thi MOD move giùm chứ đừng xóa tội nghịp em ạ . Chiện là cái USB của em hôm nay tự nhiên dở chứng , cắm vào máy vẫn báo icon task bar , nhưng vào My Computer thì vẫn thấy chữ Removable Disk, nhấp vào thì nó lại báo " Please insert a disk into drive ... " , vào properties thì thấy File System là RAW , dung lượng thì 2G giờ thì còn 0 Bytes , không biết làm sao luôn , Format cũng không đc , co' khi nào phải chia tay em này không ta ( gắn bó lắm òi , nó còn giữ của mình biết bao nhiêu tài sản nữa, chia tay là mất hết :(( ) , mong các bác giúp giùm

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 00:20
chắc cổng USB của bạn bị lỏng chân nào đó rồi nên mới bị chập chờn như vậy. Bạn thử cắm vào 1 máy khác thử xem

nvb87

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 02:05
USB-flashdisk cắm vào cổng USB dò điện dễ cháy tụ với mấy con chíp gì đó lắm, nhất là IC nguồn! Của bạn nhiều khả năng là cháy 1 cái tụ nào roài!Thôi, mua cái mới thui, tiếc làm giề! Dữ liệu quý thì vẫn có thể khôi phục nhưng khá têền đấy!

bigprince

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 20:50
nếu như usb vẫn còn nhận được tên (vd như kington gì đó ) thì chưa hẳn đã chết, bác vào google tìm cái HP USB Disk Storage Format Tool thì may ra cứu được. em đã cứu được vài cái như thế

chúc bác máy mắn

calvinklein

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng hai 2008 lúc 22:20
nếu như usb vẫn còn nhận được tên (vd như kington gì đó ) thì chưa hẳn đã chết, bác vào google tìm cái HP USB Disk Storage Format Tool thì may ra cứu được. em đã cứu được vài cái như thế

chúc bác máy mắn
e đã có sòt đó lun rồi bác ạ, nhưng khi format nó lại báo " device media is write protected " là sao hả bác

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
19 Tháng hai 2008 lúc 22:25
Các "triệu chứng" của chiếc USB mà anh calvinklein vừa kể ở trên tôi tin chắc là nó đã ra đi vĩnh viễn rồi. Dùng phần mềm HP USB Disk Storage Format Tool cũng chẳng ăn thua gì đâu?

Hiện nay có rất nhiều USB bán trên thị trường, giả thật lẫn lộn chẳng biết đâu mà lần. Nếu anh muốn mua loại tốt thì chỉ nên tới các cửa hàng, Công ty uy tín hoặc các Siêu thị mà mua hàng chính hãng dù sao cũng yên tâm hơn. Khi mua phải có hóa đơn bán hàng và phiếu bảo hành đàng hoàng để tránh bị thiệt thòi khi có sự cố xảy ra, và dĩ nhiên theo luật thị trường "tiền nào của đấy", chẳng bao giờ anh có thể tìm thấy hàng chất lượng cao mà giá rẻ bao giờ :D

Anh cũng lưu ý có những chiếc USB khi ghi chép, copy tốc độ như rùa bò rất bực mình, anh cũng cần tham khảo chi tiết này khi mua tại cửa hàng chứ mua rồi về mới phát hiện ra đổi trả không được đâu. Chúc vui vẻ :D

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 08:31
nhắc nhở 1 chút:
CK lần sau nhớ hạn chế dùng từ ngữ nói khi post bài nhé :)
cứ : chiện, tội nghịp, òi... loạn hết cả lên

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday