Giúp em con EEEPC này với !

Các thớt khác của rockerxd1

rockerxd1

NHẬP HỘI
Em mua con netbook Eee PC 1005 được 5 tháng thì bắt đầu xuất hiện lỗi về pin. Con này trước kia pin chạy được 7-8 tiếng và thường chỉ báo hết pin khi pin xuống 10%. Khi cạn sạch thì máy mới tắt hẳn và không bật lại được. Dạo này máy em xuất hiện 2 lỗi sau về pin :
1. Pin xuống đến 20% thì máy tự động tắt ngóm, không thể bật lên được. Khi máy tắt có tiếng cạch như là tắt cưỡng bức.
2. Trước kia khi xạc pin thì đèn LED báo mức độ pin chuyển từ màu đỏ ( pin yếu ) sang màu xanh ( pin gần đầy hoặc đầy ). Nhưng giờ khi xạc thì tuyệt nhiên chỉ có 1 mầu đỏ. Xạc cả đêm cũng vẫn đèn đỏ và chỉ được 85% pin, không lên được 100%

Các bác đã gặp lỗi trên chưa ạ, nếu ai biết chỗ sửa lỗi này thì chỉ cho em với. Em ở HN ạ.Thanks các bác nhiều !

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Lổi này gặp nhiều do pin mà ra, trước tiên bạn cần nên set default cmos lại, tiến hành update bios version mới nhất. Nếu không được bạn có thể mang đi bảo hành.

tamata

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Pin của netbook nhanh chai lắm bác ạ

sawatech

GÂY DỰNG
mang ra hãng bảo hành thôi bác

Pin nhanh chai đôi thường do lỗi sử dụng- người dùng thường xuyên cắm xạc trong lúc sử dụng pin chẳng hạn. Do đó, việc chai pin thường không được hãng BH ;)

rockerxd1

NHẬP HỘI
Vâng, nếu là chai pin thì tất nhiên là hãng sẽ không bảo hành nhưng của em thì không phải hiện tượng như thế vì :
1. Em chẳng bao giờ cắm xạc lâu, em cứ xạc đầy lại dùng pin để xả vì em rút kinh nghiệm từ con notebook trước của em rồi.
2. Pin không thể xạc đầy được, đèn báo pin khi xạc đến 85% vẫn màu đỏ ( trước kia khi qua ngưỡng 20% thì đèn đỏ chuyển sang màu xanh.Còn pin chai thì xạc vẫn báo đầy nhưng dùng nhanh hết.
Em sẽ mang ra bảo hành nhưng các bác có thể cho em biết hiện tượng này là như thế nào không ạ ?

rockerxd1

NHẬP HỘI
Buồn cười lắm các bác ạ, sau khi thảo luận với các bác thì tự nhiên có 1 hôm em xạc pin lại đầy, đèn báo từ mầu đỏ lại chuyển sang màu xanh tuy nhiên pin dùng đến 25% thì tắt ngóm. Em bỏ pin ra chạy nguồn 1 ngày sau đó lại xạc. Kết quả là pin đầy và giờ nó xuống được dưới 10% như hồi đầu. Hehe, em chả hiểu mô tê gì sất :)))))))

huysmall

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác chủ sử dụng pin như thế nào vậy?
Đa phần pin theo máy của các dòng netbook giá cả rẻ -> do đó độ bền thấp.

hoasuu88

GÂY DỰNG
có nhiều bài hướng dẫn sử dụng pin mà bác
thỉnh thoảng bác cho xả sạch pin dùng xem sao???
chắc là do cách sử dụng pin thôi!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...