Giúp em con Toshiba với!!!!!

Các thớt khác của duongho
7 Tháng hai 2007 lúc 19:56
Con Toshiba A80 của em nó không chịu boot từ CD. Em đã thử đủ mọi cách đều không được. Anh nào biết chỉ giúp em với. Cảm ơn mấy anh trước !!!!!!!!!!:confused:

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng hai 2007 lúc 23:32
Khi boot bạn ấn C hoặc ESC- mình không nhớ rõ thì nó sẽ boot bằng CD thui.

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng hai 2007 lúc 08:52
Hi duongho !
Theo Mình được biết thì đây là căn bệnh thường gặp ở dòng Toshiba, mặc dù bạn đã làm đủ thứ cũng không boot được (thường thì nhấn phím C hoặc vào BIOS cấu hình...). Mà có phải là khi vào được Windows rồi thì ổ CD của máy Bạn vẫn đọc được bình thường phải không (để loại trừ ổ CD bị hư - không đọc được) ?. Bạn đã flash BIOS chưa ? nếu chưa thì Bạn lên trang chủ của Toshiba down về và flash BIOS version mới hơn thì tức khắc sẽ boot được thôi.
Nhắc Bạn là dòng Toshiba Bạn không thể lấy HDD ra ngoài cài Windows rồi gắn vào trở lại đâu nhé - Nó sẽ không hoạt động đâu, cẩn thận đó.
Chúc thành công.

keque

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng hai 2007 lúc 14:32
bạn nhấn f12, nếu o được bạn nhấn f2 vào cmos chuyển các thiết lập thành mặc định. phím "c" được sử dụng khi bạn xài đĩa recovery đi kèm máy khi đưa đĩa này vào ổ đĩa khởi động lại bạn nhấn giữ phím "c" sẽ đưa bạn vào tiến trình recovery quá trình này sẽ khôi phục lại máy tính của bạn

8 Tháng hai 2007 lúc 17:21
Em đang xài A80 cũng bị trường hợp y vậy.Máy đọc CD DVD bình thường nhưng boot thì lại không được.Có phải Version Bios 1.30 là mới nhất không,mong các bác chỉ dùm em!!!Cảm ơn các nhiều!

8 Tháng hai 2007 lúc 18:32
Cảm ơn các anh nhiều lắm...!!! Để em làm thử xem có được không. Thank you!

thinhqmc

Em Xin Rút Kinh Nghiệm !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng hai 2007 lúc 09:33
Em đang xài A80 cũng bị trường hợp y vậy.Máy đọc CD DVD bình thường nhưng boot thì lại không được.Có phải Version Bios 1.30 là mới nhất không,mong các bác chỉ dùm em!!!Cảm ơn các nhiều!
Chào các Bạn !
Với A80 thì tôi chưa sử dụng qua nhưng với A105 thì tôi đã từng bị như bạn nêu. Tôi phải up Bios phiên bản mới thì máy mới có thể boot được từ DVD/CD (với điều kiện là ổ DVD/CD còn hoạt động tốt). Để biết Bios có phải là phiên bản mới nhất không ? Bạn phải lên trang chủ của Toshiba kiểm tra mới biết được.
Chúc thành công

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác nhà mình cho em hỏi, giờ em muốn hòa mạng sim trả sau thì có chương trình gì khuyến mại không a? dùng có rẻ hơn trả trước không ạ
Lazada Vietnam Master card on Monday