Giúp em cứu con Macbook với ạ

Các thớt khác của bat_can_doi

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng mười hai 2007 lúc 15:38
Tình hình là em đang dùng một em Macbook nhưng là HĐH Window, nói chung thì không sao cả, nhưng em cứ chạy đựoc khoảng 4h nói chung là nóng máy thì máy Rết lại hoặc bị treo.Em đoán là do nóng quá nhưng không biết xứ lý thế nào
Có bác nào biết cách Support Fan giúp em với.Hoặc bác nào biết cách làm cho máy đỡ nóng thi giúp em luôn ạ(dùng quan tản nhiệt thì không ổn, vì quạt đó thổi gió vào nên càng làm quạt của máy yếu đi)
Rất mong sự giúp đỡ của các bác!

1 Tháng một 2008 lúc 02:56
Tình hình là em đang dùng một em Macbook nhưng là HĐH Window, nói chung thì không sao cả, nhưng em cứ chạy đựoc khoảng 4h nói chung là nóng máy thì máy Rết lại hoặc bị treo.Em đoán là do nóng quá nhưng không biết xứ lý thế nào
Có bác nào biết cách Support Fan giúp em với.Hoặc bác nào biết cách làm cho máy đỡ nóng thi giúp em luôn ạ(dùng quan tản nhiệt thì không ổn, vì quạt đó thổi gió vào nên càng làm quạt của máy yếu đi)
Rất mong sự giúp đỡ của các bác!
dùng đế tản nhiệt của GIGABYTE đó, loại này không quạt sử dụng nhôm gì đó, thấy lúc nào cũng lạnh :eek:, kết hợp với phòng lạnh thì hết ý :D, đang trưng ngoài phong vũ đó, ra đó mà xem được múc luôn :D

1 Tháng một 2008 lúc 11:38
bạn nên mang máy ra các cửa hàng sửa chữa laptop để họ xem cho (nhớ chọn mấy chõ có uy tín nhé), không nên đoán mò kẻo lợn què nhẹ thành cụt chân thì ặc ặc

bat_can_doi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng một 2008 lúc 10:43
Cảm ơn các bác.Bệnh đã khỏi nhưng không hiểu sao em không tài nào cài được HĐH MacOX các bác ạ,em nghe người ta nói là do bị lỗi BIOS có bác nào có cách gì cài được MAc không giúp em với ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Polar Pen này sẽ truyền cảm hứng cho bạn tại nơi làm việc, trường học hoặc nhà riêng. Nếu bạn thích Polar Pen với mọi thứ hoặc bị cuốn hút bởi sức mạnh của nam châm, thì sản phẩm này là dành cho bạn.

Chúng tôi đã tìm thấy nhiều cách thú vị và chức n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday