Giúp em cứu file jpg bị mất khi ghost máy

Các thớt khác của quocanhchem

quocanhchem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 07:28
Mình là dân amateur về IT, trong khi tìm tòi cách ghost lại máy, mình làm lộn nên nó xóa hết ổ D, và cài lại ổ C. Giờ mất hết các dữ liệu trong ổ D, mình có dủng EasyRecover Professional để lấy lại dữ liệu mất, nhưng các file hình .jpg và .mpg nó không lấy lại được. Có huynh nào giúp mình biết software nào để lấy lại mấy file đó không, mình rất cần mấy file đó. Mong các huynh cứu giúp

camera

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 08:28
Mình là dân amateur về IT, trong khi tìm tòi cách ghost lại máy, mình làm lộn nên nó xóa hết ổ D, và cài lại ổ C. Giờ mất hết các dữ liệu trong ổ D, mình có dủng EasyRecover Professional để lấy lại dữ liệu mất, nhưng các file hình .jpg và .mpg nó không lấy lại được. Có huynh nào giúp mình biết software nào để lấy lại mấy file đó không, mình rất cần mấy file đó. Mong các huynh cứu giúp
Trong chương trình Recover khi sử dụng nó có optione cho bác chọn trước khi Recover ví dụ như định dạng .tga ; jpg ... Bác có thể chọn các định dạng này thì sẽ thấy được file mà thôi ! :D

quocanhchem

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2007 lúc 23:03
Cám ơn huynh, để mình thử lại xem cái easy recover rồi làm theo cách huynh chỉ xem sao. mình đang dùng O&O recover, nhưng vẫn chưa lấy được cái mong muốn vì vẫn đang làm thử, nó tìm ra luôn cả các file cũ trước khi mình cài lại win luôn, còn cái mới của mình thi chẳng thấy đâu hết, vẫn đang mày mò vì cái này làm tốn thời gian quá

tamkt

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng một 2007 lúc 16:20
bạn ơi, dùng Recover My Files đi, chương trình này phục hồi file document và file hình ảnh hiệu quả lắm. Lưu ý khi phục hồi bạn chỉ nên chọn đuôi file mà bạn muốn phục hòi thôi, không thì nó chạy lâu lắm.
Cai này mình thử rồi, 9/10 điểm.

===============
http://trtsoftware.blogspot.com

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng một 2007 lúc 22:34
bác có thể dùng google để search, get datback có 1 soft cho Fat và NTFS, ổ đĩa đó là gì thì bác chọn loại đó nhé, soft này free. Nếu tìm ko thấy thì gởi mail cho mình,mình gởi cho

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday