Giúp em địa chỉ sửa pocket pc chết màn cảm ứng qvga

Status
Không mở trả lời sau này.

x24200

GÂY DỰNG
Hôm nay em đi mưa về em Kaiser TyTN II đút trong túi quần dính nước chết luôn cảm ứng (mọi thứ khác vẫn hoạt động bình thường)
Mong bác nào biết địa chỉ sửa chữa PPC chỉ hộ em với ạ. Em xin cảm ơn! :-*

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hôm nay em đi mưa về em Kaiser TyTN II đút trong túi quần dính nước chết luôn cảm ứng (mọi thứ khác vẫn hoạt động bình thường)
Mong bác nào biết địa chỉ sửa chữa PPC chỉ hộ em với ạ. Em xin cảm ơn! :-*
Bạn phải nói rõ ở đâu chứ? Nếu ở HN thì có khá nhiều cửa hàng chuyên về PPC đó. Hãy nói rõ hơn cảm ứng bị như thế nào?

x24200

GÂY DỰNG
Quên mất em ở HN ạ
Hôm qua đi trời mưa bên Bắc Ninh lôi ra GPS; về đến nhà mới fát hiện ra cảm ứng đã lăn ra chết. Mọi thứ khác hoạt động bình thường nhưng màn hình ko nhận lệnh chạm vào nữa. QVGA 2.8"

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Quên mất em ở HN ạ
Hôm qua đi trời mưa bên Bắc Ninh lôi ra GPS; về đến nhà mới fát hiện ra cảm ứng đã lăn ra chết. Mọi thứ khác hoạt động bình thường nhưng màn hình ko nhận lệnh chạm vào nữa. QVGA 2.8"

Màn hình vẫn sáng bình thường chứ gì? Chỉ có điều chọt không ăn nữa? Bạn thử khởi động lại máy xem khi máy Align có được nữa không?

x24200

GÂY DỰNG
màn hình vẫn bình thường. cắm vào máy tính điều khiển qua sync bình thường. chỉ là chọc vào ko fản ứng j thôi ạ em nghĩ chết cảm ứng => cần tìm cửa hàng thay cảm ứng tốt ạ :)

em vừa mới hard reset thế là em nó thành cục gạch luôn vì đến đoạn tap screen to set up your device thì tap vào màn hình chả tác dụng j :D -> cục gạch

phamhien

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
màn hình vẫn bình thường. cắm vào máy tính điều khiển qua sync bình thường. chỉ là chọc vào ko fản ứng j thôi ạ em nghĩ chết cảm ứng => cần tìm cửa hàng thay cảm ứng tốt ạ :)

em vừa mới hard reset thế là em nó thành cục gạch luôn vì đến đoạn tap screen to set up your device thì tap vào màn hình chả tác dụng j :D -> cục gạch

Vậy chắc chắn cảm ứng bị rồi. Con này cable trượt đây

ntl512

GÂY DỰNG
Chắc chỉ hỏng màn cảm ứng chắc ko liên quan gì đến cable. Bác qua anh Hiển - Trần khát chân mà thay lấy luôn. Giá thì hơi chát so với việc tự đi mua về thay đấy

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt