Giúp em diệt con Virus gửi link tùm lum Yahoo Mess !!!

Các thớt khác của handhelp

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng sáu 2007 lúc 21:19
tự nhiên thằng bạn nó lấy máy cắm USB dính virus này vô, giờ khốn khổ khốn nạn, cứ mở Yahoo Mess lên là toàn gửi link lung tung
bác nào bị cái này rồi thì chỉ em soft diệt phù hợp với, hiện em dùng Kaspersky Anti- Virus 7.0.0.119 mà quét ko ăn thua, chỉ Blocked file mà ko diệt được
hixx giờ mà phải cài lại win chỉ vì con này thì chít em

handhelp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng sáu 2007 lúc 10:59
ặc ặc, giờ thì BKAV ko cài được, D32 update ko phát hiện ra Virus, Kaspersky thì phát hiện mà ko diệt được, akay roài đây
máy em dính 1 lúc mấy thể loại luôn chứ ko phải 1 hixx, giờ em recover lại win cũng ko được luôn, ức thật đấy

2 Tháng sáu 2007 lúc 11:48
con virus này là virus nội nên nó biết BKAV giết đc nó :D thằng mất dạy tạo ra nó đã nâng cấp nó lên bằng cách khi nó chạy nền nó cấm ko cho BKAV đc cài đặt ! đồng thời con virus mất dạy này nó chạy ngầm cứ bật REGEDIT với MSCONFIG hay là taskmanager thì bị nó close ngay , em đã kill tạm thời nó giúp matrix bằng cách : dùng soft tuneup manager , chạy tune up registry sau đó mở regeditor cũng của soft tuneup 2006 ra vào phần HKEY_CURRENT_USER, SOFTWARE/ microsoft/windows/current version/policies
tìm cái khóa thông tin đại loại là disable taskmanager với cả disable regedit , sửa số 1 thành số 0 !
sau đó vào mục tune up process manager trong tab administer and control ! tìm cái process nào khả nghi là virus , trong trường hợp máy của matrixblack là file SVCIhost j đấy ( nhái theo file hệ thống mà ) tắt nó đi ! ok cái là cài đc BKAV , quét :D ==>restart !
soft : Tuneup utilities 2006

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday